27.2 C
Chennai
Tuesday, March 21, 2023
Homeசினிமாசிபி சத்யராஜ் நடித்த 'மாயோன்' படத்தின் விமர்சனம் இதோ !!

சிபி சத்யராஜ் நடித்த ‘மாயோன்’ படத்தின் விமர்சனம் இதோ !!

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

சந்தீப் கிஷனின் ‘மைக்கேல்’ படத்திற்கு தமிழக திரையரங்கு உரிமையாளர்கள்...

சந்தீப் கிஷன் நடிப்பில் தமிழ் மற்றும் தெலுங்கில் வெளியான 'மைக்கேல்' படம்...

இணையத்தில் செம்ம வைரலாகும் அஜித் மனைவி ஷாலினி மற்றும்...

தமிழ் சினிமாவில் மாஸ் நடிகராக வலம் வருபவர் தான் அஜித். இவருக்கு...

அருண்விஜய் நடிக்கும் அடுத்த படத்தை பற்றிய லேட்டஸ்ட் அப்டேட்...

கோலிவுட்டின் விருப்பமான இடங்களில் ஒன்றான பின்னி மில்ஸில் நுழையும்போது, மேலே ஆங்கிலக்...

நடிகர் ஸ்ரீகாந்தின் மகன் யார் தெரியுமா !! வைரலாகும்...

தமிழ் சினிமாவில் முன்னணி நடிகர்களில் ஒருவராக இருந்தவர் ஸ்ரீகாந்த். இவர் ரோஜா...

OTT வெளியீடு தொடர்பாக தயாரிப்பாளர்களுக்கு புதிய விதிமுறையை தமிழ்நாடு...

கோவிட்-க்குப் பிறகு, ரசிகர்கள் பல படங்களை டிஜிட்டல் முறையில் ரசிப்பதால் OTT...

சிபி சத்யராஜ், தான்யா ரவிச்சந்திரன், கே.எஸ்.ரவிக்குமார், ராதாரவி, ஹரிஷ் பேரடி உள்ளிட்டோர் நடித்திருக்கும் படம் மாயோன். டபுள் மீனிங் புரொடக்சன்ஸ் சார்பாக அருண்மொழி மாணிக்கம் திரைக்கதை எழுதி இந்தப் படத்தை தயாரித்திருக்கிறார். கிஷோர் இந்தப் படத்தை இயக்கியிருக்கிறார்.

தொல்லியல் துறை சார்பாக புதுக்கோட்டை மாவட்டத்தில் உள்ள கோயில் ஒன்றில் கல்வெட்டுக்களை ஆராய செல்கின்றது குழு ஒன்று. கோவிலின் ரகசிய அறையில் புதையல் இருப்பது அந்தக் குழுவுக்கு தெரிய வருகிறது. அந்தக் கோவிலில் அமானுஷ்ய சக்திகள் இருப்பதாகவும், இரவு அந்தக் கோவிலில் இருப்பவர்களுக்கு ஆபத்து எனவும் அந்த ஊர் மக்களிடையே நம்பிக்கை இருந்துவருகிறது. இந்த நிலையில் தொல்லியல் துறையினர் கோவிலிலிருந்த கல்வெட்டுக்களை எப்படி மீட்கிறார்கள் என்பதே மாயோன் படத்தின் கதை.

படத்தில் முன் கதைகளை சொல்லும்போது பொம்மலாட்ட முறையில் சொன்னவிதம் நன்றாக இருந்தது. அமானுஷ்யமான நிகழ்வுகள் படத்தில் அடிக்கடிவருகின்றன. சிஜி காட்சிகளுக்கு கூடுதல் மெனக்கெட்டிருக்கலாம். நடிகர்களின் நடிப்பு, காட்சி உருவாக்கம், ஒளிப்பதிவு, இசை என அனைத்தும் சுமார்.

படத்தின் இயக்குநர் கிஷோரின் பெயர் தொழில்நுட்பக் கலைஞர்களின் வரிசையில் வருகிறது. படத்தின் தயாரிப்பாளர் அருண்மொழி மாணிக்கம் தான் இந்தப் படத்துக்கு திரைக்கதை அமைத்திருக்கிறார். அவரது பெயர் படத்தில் பிரதானமாக காட்டப்படுகிறது. இயக்குநர் கிஷோர் தனது மோசமான இயக்கத்தின் தரத்தினால் அப்படி ஒதுக்கப்பட்டாரா என்பது தெரியவில்லை. இந்தப் படத்தின் தரம்தான் இவற்றை யோசிக்க வைக்கிறது.

பொதுவாக இளையராஜாவின் பின்னணி இசை குறித்து சொல்லித் தெரியவேண்டியதில்லை. ஆனால் இந்தப் படத்தில் அவரது பின்னணி இசையும் சேர்ந்து நம்மை சோதிக்கிறது. சிஜி முறையில் உருவாக்கப்பட்ட சுரங்கப்பாதை, பாம்பு மற்றும் அனிமேட்டட் காட்சிகள் இரண்டாம் பாதியை முழுக்க ஆக்கிரமித்திருக்கின்றன. ஆனால் அவற்றின் தரம் குறைவாக இருப்பதால் படத்தின் சுவாரசியம் குறைகிறது.

படத்தின் முதல் பாதி பெரும் அழுத்தம் இல்லாமல் இருக்கிறது. காட்சிகளையும் முன்கூட்டியே கணிக்க முடிகிறது. இதனால் படம் தரவேண்டிய எந்த உணர்வையும் தராமல் நம் பொறுமையை மிக சோதிக்கிறது. மொத்தத்தில் வலுவற்ற திரைக்கதை மற்றும் மோசமாக படமாக்கப்பட்டவிதத்தால் இந்த மாயோன் எந்த தாக்கத்தையும் ஏற்படுத்தவில்லை.

சமீபத்திய கதைகள்