27.2 C
Chennai
Tuesday, March 21, 2023
Homeஇந்தியாஉன்னாவ் பாலியல் பலாத்காரத்தில் இருந்து தப்பிய பெண் வழக்கை டெல்லிக்கு மாற்றக் கோரி உச்ச நீதிமன்றத்தில்...

உன்னாவ் பாலியல் பலாத்காரத்தில் இருந்து தப்பிய பெண் வழக்கை டெல்லிக்கு மாற்றக் கோரி உச்ச நீதிமன்றத்தில் மனு தாக்கல் செய்துள்ளார்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

விவேகா கொலை வழக்கு கடப்பா எம்பியின் தந்தைக்கு சிபிஐ...

மத்திய புலனாய்வு அமைப்பு (சிபிஐ) கடப்பா எம்பி ஒய்.எஸ். அவினாஷ் ரெட்டியின்...

பாரத் ஜோடோ யாத்திரையின் பீகார் பதிப்பில் பிரியங்கா காந்தி...

காங்கிரஸின் பீகார் பதிப்பான பாரத் ஜோடோ யாத்ராவின் கடைசி நாளில் கயாவில்...

நன்கு திட்டமிடப்பட்ட நகரங்கள் எதிர்காலத்தில் காலத்தின் தேவை: பிரதமர்...

எதிர்காலத்தில் நன்கு திட்டமிடப்பட்ட நகரங்கள் காலத்தின் தேவையாக இருக்கும் என்று பிரதமர்...

ஸ்டாலினுக்கு மோடி பிறந்தநாள் வாழ்த்து தெரிவித்தார்

பிரதமர் நரேந்திர மோடி புதன்கிழமை முறையே தமிழக முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலினுக்கு பிறந்தநாள்...

ஜெய்சங்கர் எந்த வகையான தேசியவாதத்தை பின்பற்றுகிறார்: ராகுல் காந்தி

காங்கிரஸ் முன்னாள் தலைவர் ராகுல் காந்தி ஞாயிற்றுக்கிழமை, வெளியுறவுத்துறை அமைச்சர் எஸ்...

உன்னாவ் பாலியல் பலாத்காரத்தில் இருந்து தப்பிய பெண், உத்தரபிரதேச மாநிலம் உன்னாவ் மாவட்டத்தில் தனக்கு எதிராக தொடரப்பட்டுள்ள கிரிமினல் வழக்கை டெல்லிக்கு மாற்றக் கோரி உச்ச நீதிமன்றத்தில் மனு தாக்கல் செய்துள்ளார்.

உச்ச நீதிமன்றத்தை அணுகிய அவர், கூட்டுப் பலாத்காரத்திற்காக புதுதில்லியில் தற்போது விசாரணையை எதிர்கொண்டுள்ள மூன்று ஆண்களில் ஒருவரான ஷுபம் சிங்கின் தந்தை தாக்கல் செய்த எஃப்ஐஆரில் உன்னாவ் ஏசிஜேஎம் நீதிமன்றத்தால் தனக்கு எதிராக ஜாமீனில் வெளிவர முடியாத வாரண்ட் (என்பிடபிள்யூ) பிறப்பிக்கப்பட்டது. உயிர் பிழைத்தவரின்.

அவர் சிங்கின் தந்தை தாக்கல் செய்த வழக்கை, அவர் காவல்துறைக்கு வழங்கிய வயதுச் சான்று போலியானது என்று கூறி, “எதிர் வெடிப்பு எஃப்ஐஆர்” என்று அழைத்துள்ளார்.

உன்னாவ் நீதிமன்றத்தில் வழக்கு தொடரப்பட்டு, தன்னை மிரட்டி மௌனமாக்கி துன்புறுத்தும் நோக்கில் தொடரப்படுவதாகவும், உன்னாவ் நகரில் தனது உயிருக்கு பெரும் அச்சுறுத்தல் இருப்பதாகவும் அவர் கூறினார்.

“நீதித்துறை அடக்குமுறை மற்றும் துன்புறுத்தலின் கருவியாக மாறுவதைத் தடுக்க உன்னாவ் கிரிமினல் வழக்கு டெல்லிக்கு மாற்றப்படலாம். விசாரணையை டெல்லிக்கு மாற்றுவது பிரதிவாதிகளுக்கு எந்தவிதமான பாதகத்தையும் ஏற்படுத்தாது, அது நீதி, சமத்துவத்தின் நலனுக்காகும். மற்றும் உரிய நடைமுறை,” என்று வழக்கை மாற்றக் கோரும் போது மனுவில் கூறப்பட்டுள்ளது.

வீடியோ கான்பரன்சிங் மூலம் நீதிமன்றத்தில் ஆஜராகத் தயாராக இருப்பதாகக் கூறி, NBWகளை ரத்து செய்ய அல்லது திரும்பப் பெறுவதற்காக ACJM உன்னாவ் முன் விண்ணப்பம் செய்ததாக மனுவில் கூறப்பட்டுள்ளது.

மேலும் எதிர் வழக்கை சமர்ப்பித்த மனு, குற்றவியல் நீதி செயல்முறையின் துஷ்பிரயோகம், அவளை புது தில்லியில் இருந்து வெளியே இழுத்து உன்னாவோவுக்குக் கொண்டு வந்தது, அங்கு அவளுக்கு தீங்கு மற்றும் காயம் ஏற்படும் அபாயம் மட்டுமல்ல, என்ற நினைவாலும் வேதனைப்படுவாள். பலமுறை பலாத்காரம் செய்தார்.

“2017 ஆம் ஆண்டு பலமுறை பாலியல் பலாத்காரம் செய்யப்பட்டு, பலாத்காரம் செய்யப்பட்ட உன்னாவ் மாவட்டத்தில் குற்றவியல் விசாரணையை எதிர்கொள்ள வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டால், மனுதாரரின் தனிப்பட்ட பாதுகாப்பு மற்றும் உயிருக்கு தெளிவான, கடுமையான மற்றும் உண்மையான ஆபத்து உள்ளது. அரசியல் மற்றும் சமூக செல்வாக்கை அனுபவிக்கும் மக்கள், PS மகியின் போலீஸ் அதிகாரிகளின் துணையுடன் மனுதாரரின் தந்தையையும் வஞ்சகமாக கொலை செய்தார்,” என்று மனு தாக்கல் செய்யப்பட்டது.

கடந்த 2017-ம் ஆண்டு மைனராக இருந்தபோது, ​​பாஜக முன்னாள் எம்எல்ஏ குல்தீப் சிங் என்பவரால் பெண் கடத்தப்பட்டு பாலியல் பலாத்காரம் செய்யப்பட்டார்.

ஆகஸ்ட் 1, 2019 அன்று, மனுதாரரின் கற்பழிப்பு மற்றும் கூட்டுப் பலாத்காரம் மற்றும் அவரது தந்தையின் கொலை மற்றும் காவலில் வைக்கப்பட்ட மரணம் தொடர்பான ஐந்து வழக்குகளை உச்ச நீதிமன்றம் மாற்றியது, உத்தரபிரதேசத்தில் இருந்து டெல்லிக்கு மாற்றப்பட்டது. விசாரணையை 45 நாட்களுக்குள் முடிக்க உத்தரவிட்டது.

உயிர் பிழைத்தவர், அவரது தாயார் மற்றும் பிற குடும்ப உறுப்பினர்களுக்கு மத்திய ரிசர்வ் போலீஸ் படை (சிஆர்பிஎஃப்) பாதுகாப்பு அளிக்க வேண்டும் என்றும் உச்ச நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது.

டிசம்பர் 20, 2019 அன்று, கற்பழிப்பு வழக்கில் செங்கருக்கு “அவரது இயற்கையான உயிரியல் வாழ்வின் எஞ்சிய” தண்டனை விதிக்கப்பட்டது. IPC பிரிவு 376 மற்றும் POCSO சட்டத்தின் 5(c) மற்றும் 6 ஆகிய பிரிவுகளின் கீழ் செங்கார் குற்றவாளி என தீர்ப்பளிக்கப்பட்டது.

மார்ச் 4, 2020 அன்று, பாலியல் பலாத்காரம் செய்யப்பட்ட பெண்ணின் தந்தை நீதிமன்றக் காவலில் இறந்ததற்காக செங்கர், அவரது சகோதரர் மற்றும் ஐந்து பேர் குற்றவாளிகள் என நிரூபிக்கப்பட்டு 10 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டது.

சமீபத்திய கதைகள்