28.9 C
Chennai
Thursday, March 23, 2023
Homeதமிழகம்மகாத்மாவின் பார்வையை திராவிட மாதிரி முன்னெடுத்துச் செல்கிறது: ஸ்டாலின்

மகாத்மாவின் பார்வையை திராவிட மாதிரி முன்னெடுத்துச் செல்கிறது: ஸ்டாலின்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

போரூர், ஐயப்பன்தாங்கல் இடையே சாலையை சீரமைக்க வேண்டும் என...

சென்னை மெட்ரோ ரயில் நிறுவனம் (சிஎம்ஆர்எல்), போரூர்-ஐயப்பன்தாங்கல் இடையே கட்டுமானப் பணிகள்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தல்: இளங்கோவன் அதிக வாக்கு வித்தியாசத்தில்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தலின் இரண்டாம் கட்ட வாக்கு எண்ணிக்கையில் காங்கிரஸ் வேட்பாளர்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தல் முதல் சுற்றில் இளங்கோவன் அதிக...

வியாழக்கிழமை நடைபெற்ற ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தலுக்கான முதல்கட்ட வாக்கு எண்ணிக்கையில் திமுக...

திருவான்மியூரில் கொலை முயற்சி வழக்கில் இருவரும் கைது செய்யப்பட்டனர்

திருவான்மியூரில் கடந்த பிப்ரவரி 27ஆம் தேதி டாஸ்மாக் அருகே குடிபோதையில் ஒருவரைத்...

8 கிலோ கஞ்சா வைத்திருந்த 43 வயது நபர்...

வண்ணாரப்பேட்டை அருகே 8 கிலோ கஞ்சா வைத்திருந்ததாக 43 வயது நபரை...

மகாத்மா காந்தியின் மதச்சார்பின்மை மற்றும் சகோதரத்துவம் என்ற இலட்சியம் தேசத்தின் இன்றைய அவசரத் தேவை என்றும், திமுக ஆட்சியின் திராவிட மாதிரியானது அனைத்து தரப்பு மக்களின் பொது நலனுக்காக இத்தகைய உயர்ந்த கொள்கைகளை உள்ளடக்கியது என்றும் தமிழக முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் திங்கள்கிழமை தெரிவித்தார்.

மகாத்மா காந்தி மதச்சார்பின்மை, சமத்துவம், சகோதரத்துவம், எளிமை, நேர்மை மற்றும் ஒழுக்கம் போன்ற அனைத்து உயர்ந்த மனிதாபிமானக் கொள்கைகளையும் உருவகப்படுத்தினார், மேலும் மக்களுக்கு அடிக்கடி நினைவூட்டப்பட வேண்டிய மகத்தான தேசிய அடையாளங்களில் அவர் ஒருவர் என்று அவர் செயின்ட் ஜார்ஜ் கோட்டையில் இருந்து மூவர்ணக் கொடியை ஏற்றி வைத்து தனது சுதந்திர தின உரையில் கூறினார். .

“இவையே இன்றைய தேசத்தின் அவசர மற்றும் அவசியமான இலட்சியங்கள். இது போன்ற அனைத்து இலட்சியங்களையும் உள்ளடக்கிய திராவிட மாதிரி அரசாங்கத்தை நாங்கள் நிர்வகிக்கிறோம். சமூக நீதி, சமத்துவம், சுயமரியாதை, இன உரிமைகள், மாநில சுயாட்சி, மொழி மீதான காதல்”. திமுக ஆட்சி இத்தகைய மனிதாபிமான கொள்கையில் செயல்பட்டது என்றார்.

ஒற்றுமை மட்டுமே நாட்டைப் பாதுகாக்கும் மற்றும் வெளிச் சக்திகளின் தாக்குதலில் இருந்து வெற்றிபெற, தேசத்திற்குள், மக்கள் மத்தியில் ஒற்றுமை மிகவும் அவசியமானது என்றும், சுதந்திரப் போராட்ட வீரர்களுக்கு அதுவே உண்மையான அஞ்சலியாக இருக்க முடியும் என்றும் அவர் கூறினார்.

அரசு ஊழியர்கள் பெரிதும் எதிர்பார்க்கும் அறிவிப்பை வெளியிட்ட அவர், மத்திய அரசுக்கு இணையாக, மாநில அரசு ஊழியர்கள், ஓய்வூதியம் பெறுவோர் மற்றும் குடும்ப ஓய்வூதியம் பெறுவோருக்கான அகவிலைப்படி 31 சதவீதத்தில் இருந்து 34 சதவீதமாக ஜூலை 1, 2022 முதல் உயர்த்தப்படும் என்றார். இதன் மூலம் 16 லட்சம் பணியாளர்கள் பயன்பெறுவதோடு, ரூ.1,947.60 கோடி கூடுதல் செலவாகும்.

ஸ்டாலின், சுதந்திரப் போராட்ட தியாகிகள் மற்றும் அவர்களது குடும்பத்தினருக்கான ஓய்வூதியத்தை உயர்த்தி அறிவித்தார். சுதந்திரப் போராட்ட தியாகிகளை கவுரவிப்பதிலும், தெற்கு பாஞ்சாலங்குறிச்சியில் கட்டபொம்மனுக்கு நினைவுச் சின்னம் (கோட்டை) கட்டுவது உள்ளிட்ட முயற்சிகளையும் பட்டியலிட்டதில் திமுக ஆட்சி எதற்கும் நிகரில்லை என்றார் முதல்வர்.

1972-ம் ஆண்டு மறைந்த முதல்வர் கருணாநிதி மத்திய அரசுக்கு தமிழகம் வழங்கிய ரூ.6 கோடியும், மாநிலங்களிடமிருந்து மத்திய அரசு மொத்தம் ரூ.25 கோடியும் வழங்கியது. 1999 கார்கில் போரின் போது, ​​அடல் பிஹாரி வாஜ்பாய் பிரதமராக இருந்தபோது, ​​கருணாநிதி மத்திய அரசுக்கு மாநிலத்தின் 50 கோடி ரூபாயை வழங்கினார்.

16-17 ஆம் நூற்றாண்டு முதல் நாடு சுதந்திரம் அடைந்த 20 ஆம் நூற்றாண்டின் நடுப்பகுதி வரை தமிழகத்தின் சுதந்திரப் போராட்ட வீரர்களின் தியாகங்களை முதல்வர் ஸ்டாலின் கண்டறிந்தார்.

கான் சாகிப் மருதநாயகம், காயிதே மில்லத், பூலித்தேவன், கட்டபொம்மன், மாவீரன் சுந்தரலிங்கம், வீரமங்கை வேலுநாச்சியார், குயிலி, மருது சகோதரர்கள், தீரன் சின்னப்பொன்னை, பாஷ்ய முத்துலிங்கம், பாஷ்ய லிங்கம் உள்ளிட்ட பல்வேறு பகுதிகளில் இருந்து பல்வேறு சமயங்களைச் சேர்ந்த தலைவர்களை ஸ்டாலின் குறிப்பிட்டார். (தாத்தா) ரெட்டைமலை சீனிவாசன்.

சுதந்திர தினத்தன்று அந்தந்த மாநிலங்களில் முதல்வர்கள் மூவர்ணக் கொடியை ஏற்றும் உரிமையை பெற்றுத் தந்தவர் கருணாநிதி என்று நினைவு கூர்ந்தார்.

கடந்த காலத்திலிருந்து அவர் பகிர்ந்து கொண்ட ஒரு தகவல், சுதந்திரம் பெற்ற உடனேயே, சமூக நீதியின் சின்னமான பெரியார் ஈ.வி. ராமசாமியின் கோரிக்கையை உள்ளடக்கிய நாட்டிற்கு ‘காந்தி தேசம்’ என்று பெயரிட வேண்டும். இது 1948-ல் காந்தியின் படுகொலைக்குப் பிறகு.

சமீபத்திய கதைகள்