28.9 C
Chennai
Thursday, March 23, 2023
Homeதமிழகம்விலங்குகள் தொல்லைக்கு முற்றுப்புள்ளி வைக்கும் வரை விவசாயிகள் தேர்தலை புறக்கணிக்க வேண்டும்

விலங்குகள் தொல்லைக்கு முற்றுப்புள்ளி வைக்கும் வரை விவசாயிகள் தேர்தலை புறக்கணிக்க வேண்டும்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

போரூர், ஐயப்பன்தாங்கல் இடையே சாலையை சீரமைக்க வேண்டும் என...

சென்னை மெட்ரோ ரயில் நிறுவனம் (சிஎம்ஆர்எல்), போரூர்-ஐயப்பன்தாங்கல் இடையே கட்டுமானப் பணிகள்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தல்: இளங்கோவன் அதிக வாக்கு வித்தியாசத்தில்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தலின் இரண்டாம் கட்ட வாக்கு எண்ணிக்கையில் காங்கிரஸ் வேட்பாளர்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தல் முதல் சுற்றில் இளங்கோவன் அதிக...

வியாழக்கிழமை நடைபெற்ற ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தலுக்கான முதல்கட்ட வாக்கு எண்ணிக்கையில் திமுக...

திருவான்மியூரில் கொலை முயற்சி வழக்கில் இருவரும் கைது செய்யப்பட்டனர்

திருவான்மியூரில் கடந்த பிப்ரவரி 27ஆம் தேதி டாஸ்மாக் அருகே குடிபோதையில் ஒருவரைத்...

8 கிலோ கஞ்சா வைத்திருந்த 43 வயது நபர்...

வண்ணாரப்பேட்டை அருகே 8 கிலோ கஞ்சா வைத்திருந்ததாக 43 வயது நபரை...

வனத்துறை அதிகாரிகள் தங்கள் பயிர்களை பாதிக்கும் விலங்குகள் மற்றும் பறவைகளின் அச்சுறுத்தலுக்கு முற்றுப்புள்ளி வைக்கும் வரை உள்ளாட்சி, சட்டமன்ற மற்றும் பாராளுமன்ற தேர்தல்களை புறக்கணிக்க தமிழக விவசாயிகள் சங்க உறுப்பினர்கள் முடிவு செய்துள்ளதாக வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

கோவை மாவட்டம் அன்னூரில் தொடங்கிய இந்த நடவடிக்கை தற்போது ஒருங்கிணைந்த வேலூர் மாவட்டத்திற்கும் பரவியுள்ளது. இதற்கு முக்கிய காரணம், வனத்துறைக்கு பலமுறை மனு அளித்தும் எந்த பதிலும் கிடைக்காததால், இது குறித்து சங்கத்தின் ராணிப்பேட்டை மாவட்ட தலைவர் சி.எஸ்.மணி தெரிவித்தார்.

வேலூரில், பேர்ணாம்புட், குடியாத்தம் மற்றும் ஆனைக்காடு பகுதிகளில் உள்ள விவசாயிகள் வன விலங்குகளுடன் தினசரி மோதலை எதிர்கொள்கின்றனர், பெரும்பாலும் யானைகள், ஆந்திராவில் உள்ள தங்கள் சரணாலயத்தில் இருந்து தமிழ்நாட்டிற்குள் நுழைந்து கரும்பு, நெல் பயிர்கள் மற்றும் மா பண்ணைகளை அழிக்கின்றன.

“பச்சைடெர்ம்கள் நெல்லை உண்ணாத நிலையில், அதை மிதித்து விவசாயிகளுக்கு பெரும் நஷ்டத்தை ஏற்படுத்துகின்றன. மா மரங்களைப் பொறுத்தவரை, துளிர்க்கும் நிலையிலேயே யானைகள் கிளைகளை முழுவதுமாக வீழ்த்திவிடுகின்றன” என்கிறார் குடியாத்தம் விவசாயி திருநாவுக்கரசு.

காட்டுப்பன்றிகளும் அச்சுறுத்தலை அதிகப்படுத்துகின்றன. உள்ளூர்வாசிகள் பட்டாசுகளை வெடிக்கும்போது அல்லது உலோகப் பாத்திரங்களில் மோதி அவர்களை விரட்டும் போது யானைகளால் விவசாயிகள் தாக்கப்பட்ட வழக்குகள் உள்ளன, என்றார்.

நெமிலி விவசாயி ஒருவர் கூறுகையில், “ராணிப்பேட்டையில் உள்ள ஆனைகட்டில், மயில்கள் குழுவாக வந்து நிலக்கடலை மற்றும் பிற பயிர்களை அழிப்பதால் பெரும் தொல்லையாக உள்ளது.

இதுகுறித்து சங்கத்தின் இளைஞரணி மாநிலத் தலைவர் ஆர்.சுபாஷ் கூறுகையில், “நெமிலி தாலுகாவில் உள்ள கரியகூடல் மற்றும் சிறுத்தமல்லியில் உள்ள பாசனத் தொட்டியில் ஆடுகளுடன் மான்கள் மேய்வது வழக்கம். இழப்பீடு பற்றி, “சுமார் ரூ. 1 லட்சம் நஷ்டத்தை சந்திக்கும் போது, ​​எங்களுக்கு ரூ. 1,000 கிடைக்கலாம், அதுவும் சிவப்பு நாடா காரணமாக நீண்ட காலத்திற்குப் பிறகு கிடைக்கும்” என்றார்.

சமீபத்திய கதைகள்