27.8 C
Chennai
Monday, March 20, 2023
Homeதமிழகம்மேலும் இரண்டு தமிழ்நாட்டின் பழங்கால சிலைகள் அமெரிக்காவில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளன

மேலும் இரண்டு தமிழ்நாட்டின் பழங்கால சிலைகள் அமெரிக்காவில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளன

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

போரூர், ஐயப்பன்தாங்கல் இடையே சாலையை சீரமைக்க வேண்டும் என...

சென்னை மெட்ரோ ரயில் நிறுவனம் (சிஎம்ஆர்எல்), போரூர்-ஐயப்பன்தாங்கல் இடையே கட்டுமானப் பணிகள்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தல்: இளங்கோவன் அதிக வாக்கு வித்தியாசத்தில்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தலின் இரண்டாம் கட்ட வாக்கு எண்ணிக்கையில் காங்கிரஸ் வேட்பாளர்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தல் முதல் சுற்றில் இளங்கோவன் அதிக...

வியாழக்கிழமை நடைபெற்ற ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தலுக்கான முதல்கட்ட வாக்கு எண்ணிக்கையில் திமுக...

திருவான்மியூரில் கொலை முயற்சி வழக்கில் இருவரும் கைது செய்யப்பட்டனர்

திருவான்மியூரில் கடந்த பிப்ரவரி 27ஆம் தேதி டாஸ்மாக் அருகே குடிபோதையில் ஒருவரைத்...

8 கிலோ கஞ்சா வைத்திருந்த 43 வயது நபர்...

வண்ணாரப்பேட்டை அருகே 8 கிலோ கஞ்சா வைத்திருந்ததாக 43 வயது நபரை...

ஆலத்தூர் திருவாரூர் மாவட்டம் வேணுகோபால சுவாமி கோவிலில் உள்ள யோகநரசிம்மர், விநாயகர் ஆகிய இரு பழங்கால சிலைகளை அமெரிக்காவின் மிசௌரி மாநிலம் கன்சாஸ் நகரில் உள்ள நெல்சன்-அட்கின்ஸ் அருங்காட்சியகத்தில் சிலைக்கடத்தல் பிரிவு சிஐடி போலீசார் கண்டுபிடித்துள்ளனர். இந்த இரண்டு சிலைகளும் சுமார் 5 தசாப்தங்களுக்கு முன்னர் கோவிலில் இருந்து திருடப்பட்டு, அதற்கு பதிலாக போலியான நவீன பிரதிகள் வைக்கப்பட்டதாக ஐடல் பிரிவின் குறிப்பு புதன்கிழமை தெரிவித்துள்ளது.

ஆலத்தூர் வேணுகோபால சுவாமி கோவிலில் வைக்கப்பட்டிருந்த விஷ்ணு, ஸ்ரீதேவி, பூதேவி ஆகிய 3 சிலைகள் காணாமல் போனது குறித்து மன்னார்குடி மனிதவள மற்றும் சிஇ இன்ஸ்பெக்டர் எஸ்.நாகராஜன் 2017-ம் ஆண்டு பிப்ரவரி மாதம் அளித்த புகாரின் அடிப்படையில் சிலை கடத்தல் தடுப்பு பிரிவினர் விசாரணையை தொடங்கினர். பாதுகாப்பிற்காக சுவாமி கோவில்.

அவர் அளித்த புகாரின் பேரில் திருவாரூர் விக்கிரபாண்டியம் பி.எஸ்.பி.யில் வழக்குப் பதிவு செய்யப்பட்டது.

மேற்கூறிய வழக்கின் விசாரணையில், ஆலத்தூர் வேணுகோபால சுவாமி கோவிலில் உள்ள பழங்கால விஷ்ணு, ஸ்ரீதேவி மற்றும் பூதேவி சிலைகள் அமெரிக்காவின் லாஸ் ஏஞ்சல்ஸ், லாக்மா அருங்காட்சியகத்தில் உள்ள கலைக்கூடத்தில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது.

இந்நிலையில், மீதமுள்ள ஆலத்தூர், விஸ்வநாத சுவாமி கோயில் சிலைகளை பாதுகாப்பு கருதி திருவாரூர் ஐகான் மையத்திடம் ஒப்படைத்த இன்ஸ்பெக்டர் நாகராஜனுக்கு, ஐகான் மையத்தில் கிடக்கும் மீதமுள்ள 6 சிலைகளின் நிலை குறித்து சந்தேகம் ஏற்பட்டது. மீதமுள்ள சிலைகள் அமெரிக்காவில் கண்டுபிடிக்கப்பட்ட மூன்று சிலைகள் போன்று அசல் அல்லது போலியான சிலைகளா என்பதைக் கண்டறிய விரும்பிய அவர், சிலை பிரிவை விசாரிக்குமாறு கோரினார்.

கேள்விக்குரிய சிலைகள்:

1.யோகநரசிம்மா,

2. விநாயகர்,

3.நடனம் கிருஷ்ணா

4. நடன சம்பந்தர்,

5.சோமாஸ்கந்தர்,

6.நின்று விஷ்ணு.

கோவில் அதிகாரிகளிடமோ அல்லது பிற பதிவேடுகளிலோ அசல் சிலைகளின் படங்கள் எதுவும் கிடைக்கவில்லை. ஐ.எஃப்.பி (ப்ரெஞ்சு இன்ஸ்டிடியூட் ஆஃப் பாண்டிச்சேரி) இல் ஏதேனும் புகைப்படங்கள் அல்லது ஆவணங்கள் உள்ளனவா என்பதைச் சரிபார்க்க சிலை பிரிவு முடிவு செய்தது. அதிர்ஷ்டவசமாக, சோதனையின் போது, ​​மேலே உள்ள சிலைகளின் படங்கள் IFP உடன் கிடைத்தன.

“படங்களைப் பெற்ற பிறகு, உலகெங்கிலும் உள்ள பல்வேறு அருங்காட்சியகங்களின் இணையதளங்களில் எங்களிடம் உள்ள படங்களைப் போன்ற சிலைகளைத் தேட ஆரம்பித்தோம். தேடுதலின் போது, ​​வேணுகோபால சுவாமி கோவிலுக்குச் சொந்தமான யோகநரசிம்மர் மற்றும் விநாயகர் போன்ற சிலைகளின் சில புகைப்படப் படங்களைக் கண்டோம். நெல்சன்-அட்கின்ஸ் அருங்காட்சியகங்களின் காட்சியகங்கள், கன்சாஸ் சிட்டி, மிசோரி, யு.எஸ்.ஏ., அருங்காட்சியக இணையதளத்தில் இருந்து பதிவிறக்கம் செய்யப்பட்ட படங்களை, பாண்டிச்சேரியில் உள்ள இந்தோ-பிரெஞ்சு நிறுவனத்தில் இருந்து பெறப்பட்ட படங்களை ஆய்வு செய்ய நிபுணர்களிடம் கோரிக்கை விடுத்தோம்.

பாண்டிச்சேரியின் ஐ.எஃப்.பி.யால் எடுக்கப்பட்ட பழங்கால யோகநரசிம்மர், விநாயகர் மற்றும் சிலைகள் மற்றும் நெல்சன்-அட்கின்ஸ் அருங்காட்சியக இணையதளத்தில் இருந்து பதிவிறக்கம் செய்யப்பட்ட இரண்டு படங்களும் ஒரே மாதிரியானவை என்று நிபுணர்கள் முழுமையான ஆய்வுக்குப் பிறகு கருத்து தெரிவித்துள்ளனர்.

நடனம் ஆடும் கிருஷ்ணர், நடனம் ஆடும் சம்பந்தர், சோமாஸ்கந்தர் மற்றும் நின்ற விஷ்ணு ஆகிய சிலைகளின் நிலை குறித்த விசாரணை தொடர்பான விவரங்கள் விரைவில் பகிரப்படும் என்று அந்த குறிப்பில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

எங்கள் விசாரணையின் மேற்கூறிய கண்டுபிடிப்புகளின் அடிப்படையில், சிலைகளின் உரிமையை நிரூபிக்கும் ஆவணங்களைத் தயாரித்து, அவற்றைத் தமிழ்நாட்டிற்குத் திரும்ப அமெரிக்காவிற்கு அனுப்புவதற்காக அரசாங்கத்திடம் சமர்ப்பித்துள்ளோம். சிலைகளை மீட்டு வேணுகோபால ஸ்வாமி கோவிலில் மீட்டெடுக்க சிலை பிரிவினர் நம்புவதாக சிலை பிரிவு டிஜிபி ஜெயந்த் முரளி தெரிவித்தார்.

சமீபத்திய கதைகள்