27.2 C
Chennai
Tuesday, March 21, 2023
Homeதமிழகம்சமூகத்தில் உள்ள அனைத்து பாலினங்களுக்கும் தொழில்துறையில் பிரதிநிதித்துவம் தேவை: மானஸ்வினி

சமூகத்தில் உள்ள அனைத்து பாலினங்களுக்கும் தொழில்துறையில் பிரதிநிதித்துவம் தேவை: மானஸ்வினி

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

போரூர், ஐயப்பன்தாங்கல் இடையே சாலையை சீரமைக்க வேண்டும் என...

சென்னை மெட்ரோ ரயில் நிறுவனம் (சிஎம்ஆர்எல்), போரூர்-ஐயப்பன்தாங்கல் இடையே கட்டுமானப் பணிகள்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தல்: இளங்கோவன் அதிக வாக்கு வித்தியாசத்தில்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தலின் இரண்டாம் கட்ட வாக்கு எண்ணிக்கையில் காங்கிரஸ் வேட்பாளர்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தல் முதல் சுற்றில் இளங்கோவன் அதிக...

வியாழக்கிழமை நடைபெற்ற ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தலுக்கான முதல்கட்ட வாக்கு எண்ணிக்கையில் திமுக...

திருவான்மியூரில் கொலை முயற்சி வழக்கில் இருவரும் கைது செய்யப்பட்டனர்

திருவான்மியூரில் கடந்த பிப்ரவரி 27ஆம் தேதி டாஸ்மாக் அருகே குடிபோதையில் ஒருவரைத்...

8 கிலோ கஞ்சா வைத்திருந்த 43 வயது நபர்...

வண்ணாரப்பேட்டை அருகே 8 கிலோ கஞ்சா வைத்திருந்ததாக 43 வயது நபரை...

2019 இல் தனது பட்டப்படிப்பை முடித்தவுடன், மானஸ்வினி பூவராகன் திரைப்படத் தயாரிப்பாளர் ரதீந்திரன் ஆர் பிரசாத்திடம் இரண்டாவது உதவி இயக்குநராக பணிபுரியும் வாய்ப்பைப் பெற்றார். செயல்பாட்டில், அவர் பூமிகா மற்றும் இன்மை-நவரசா (தயாரிப்புக்கு முந்தைய மற்றும் பிந்தைய) போன்ற திட்டங்களில் பணியாற்றினார். பின்னர், அவர் சில சிறிய முயற்சிகளை இயக்கத் தொடங்கினார்.

இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில், Netflix மற்றும் Film Companion இன் டேக் டென் முயற்சிக்கு விண்ணப்பிக்கும் வாய்ப்பை மானஸ்வினி சந்தித்தார். மானஸ்வினி மற்றும் அவரது குழுவினர் ‘மை இந்தியா’ என்ற கருப்பொருளில் இரண்டு நிமிட படத்திற்கான தேவையையும், ‘ஹோம்’ கருப்பொருளில் ஒரு குறும்படத்திற்கான சுருதியையும் சமர்ப்பித்தனர்.

கிட்டத்தட்ட நான்கு சுற்றுகளின் க்யூரேஷனுக்குப் பிறகு, அவர்கள் எடுத்த குறும்படத்தை உருவாக்க நிதியளிக்கப்பட்ட முதல் பத்து இடங்களுக்குள் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டனர். நெட்ஃபிக்ஸ் இந்தியாவின் யூடியூப் சேனலில் வெளியான அவரது குறும்படம் பிஜிலி இப்போது கவனத்தை ஈர்த்து வருகிறது.

இப்படத்தை கோபாலகிருஷ்ணன் கே இணைந்து எழுதியுள்ளார். “தீம் ஹோம் எங்களுக்கு வழங்கப்பட்டது, அதை உள்ளடக்கிய ஒரு கதையை நாங்கள் கொண்டு வர வேண்டியிருந்தது. வீட்டைப் பற்றி நினைக்கும் போது எனக்கு முதலில் தோன்றிய எண்ணம் என்னவென்றால், தாய்மையை விட வீடு எதுவும் இல்லை, சமூகத்தில் எப்போதும் ஒரு வீட்டைத் தேடும் அல்லது வேறு வார்த்தைகளில் கூறினால் நிரந்தரமாக வீடு இல்லாதவர்கள் புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் மட்டுமே.

“இரண்டு கருப்பொருள்களையும் இணைத்து, கதையை மேலும் தள்ளுவதற்காக, தாய்மையின் அடிப்படையான உணர்ச்சியுடன் உயிர்வாழ புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் அனுபவிக்கும் கொடூரத்தைப் பற்றி பேசும் ஒரு கதையைப் பகிர்ந்து கொள்ள விரும்பினேன். அப்படித்தான் பிஜிலியின் கதை பிறந்தது’’ என்கிறார் மனஸ்வினி பூவராகன்.

இளம், வரவிருக்கும் திரைப்படத் தயாரிப்பாளர், அதிகமான பெண்கள் கதைகளைச் சொல்லவும் உள்ளடக்கத்தை உருவாக்கவும் முன்வர வேண்டும் என்று நினைக்கிறார். “ஒரு சமூகமாக, அனைத்து பாலினத்தவர்களிடமிருந்தும் பிரதிநிதித்துவம் தேவை என்று நான் உறுதியாக உணர்கிறேன், இதனால் முன்னோக்குகள் விரிவடைந்து, பார்வையாளர்களாகிய நாம் மேலும் வளர்ச்சியடைகிறோம். நான் நான்கு வருடங்களாக தொழில்துறையில் இருக்கிறேன், நான் அதிர்ஷ்டசாலியாக உணர்கிறேன். நான் ஒரு இளைஞனாக வந்தேன், நான் தவறுகளைச் செய்ய அனுமதிக்கும் அளவுக்கு பொறுமையாக இருந்த பல மனங்களால் வளர்க்கப்பட்டேன், மேலும் அவர்களிடமிருந்து மிகவும் பாதுகாப்பான சூழலில் கற்றுக்கொள்கிறேன், ”என்று அந்த இளைஞர் மேலும் கூறுகிறார்.

நேர்காணலை முடிப்பதற்கு முன், மானஸ்வினி தொழில்துறையில் இருந்து கற்றுக்கொண்டதை பகிர்ந்து கொள்கிறார். “கற்றல் என்பது முடிவில்லாத செயலாகும், ஒருவர் எப்போதும் அதற்குத் திறந்தவராக இருக்க வேண்டும், மேலும் தன்னைத்தானே புதுப்பித்துக் கொள்ள வேண்டும். ஒரு படைப்பாளியின் வாழ்க்கையில் கவனிப்பது ஒரு மிக முக்கியமான பங்கை வகிக்கிறது மற்றும் அவர்களின் அமைப்பு அனுமதிக்கும் அளவுக்கு ஒருவர் கவனிக்க வேண்டும். உங்கள் பார்வையின் ஒரு பகுதியாக நீங்கள் பார்த்ததை எப்போது திரையில் மொழிபெயர்க்க முடியும் என்பது உங்களுக்குத் தெரியாது. மேலும், நீங்கள் பொறுமையாக இருங்கள், எதுவாக இருந்தாலும் உங்களை நம்புங்கள், ஏனென்றால் வேறு யாரும் உங்களுக்காக அதைச் செய்ய மாட்டார்கள், ”என்று அவள் புன்னகையுடன் விடைபெறுகிறாள்.

சமீபத்திய கதைகள்