27.2 C
Chennai
Tuesday, March 21, 2023
Homeதமிழகம்NE பருவமழை: அதிகப்படியான மழைநீரை சேமிக்க ஆர்வலர்கள் அரசை வலியுறுத்துகின்றனர்

NE பருவமழை: அதிகப்படியான மழைநீரை சேமிக்க ஆர்வலர்கள் அரசை வலியுறுத்துகின்றனர்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

போரூர், ஐயப்பன்தாங்கல் இடையே சாலையை சீரமைக்க வேண்டும் என...

சென்னை மெட்ரோ ரயில் நிறுவனம் (சிஎம்ஆர்எல்), போரூர்-ஐயப்பன்தாங்கல் இடையே கட்டுமானப் பணிகள்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தல்: இளங்கோவன் அதிக வாக்கு வித்தியாசத்தில்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தலின் இரண்டாம் கட்ட வாக்கு எண்ணிக்கையில் காங்கிரஸ் வேட்பாளர்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தல் முதல் சுற்றில் இளங்கோவன் அதிக...

வியாழக்கிழமை நடைபெற்ற ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தலுக்கான முதல்கட்ட வாக்கு எண்ணிக்கையில் திமுக...

திருவான்மியூரில் கொலை முயற்சி வழக்கில் இருவரும் கைது செய்யப்பட்டனர்

திருவான்மியூரில் கடந்த பிப்ரவரி 27ஆம் தேதி டாஸ்மாக் அருகே குடிபோதையில் ஒருவரைத்...

8 கிலோ கஞ்சா வைத்திருந்த 43 வயது நபர்...

வண்ணாரப்பேட்டை அருகே 8 கிலோ கஞ்சா வைத்திருந்ததாக 43 வயது நபரை...

காஞ்சிபுரம், திருவள்ளூர், செங்கல்பட்டு உள்ளிட்ட பெருநகரங்களில் வரும் நாட்களில் மூன்றாவது மழை பெய்ய வாய்ப்புள்ள நிலையில், நீர்நிலைகளை கண்காணிக்கும் பொதுப்பணித்துறை மற்றும் அதிகாரிகளுக்கு புதிய சவால் காத்திருக்கிறது.

பல ஏரிகள் நிரம்பத் தொடங்கியதால் விவசாய நிலங்கள் மற்றும் குடியிருப்பு பகுதிகளில் தண்ணீர் தேங்கியது. அதிகப்படியான மழைநீரை தேக்கி வைக்க உதவும் கூடுதல் குளங்கள் மற்றும் தண்ணீரை சேமிக்க மாற்று ஏற்பாடுகளை செய்ய வேண்டும் என சுற்றுச்சூழல் ஆர்வலர்கள் அரசுக்கு கோரிக்கை விடுத்துள்ளனர்.

தமிழகத்தில் கடந்த வாரம் பெய்த கனமழையால், திருவள்ளூர் மாவட்டத்தில் உள்ள நீர்நிலைகள் நிரம்பி, விளைநிலங்களுக்குள் புகுந்து பயிர்களை சேதப்படுத்துகிறது.

சமீபத்தில், பொதுப்பணித் துறையால் (PWD) பராமரிக்கப்படும் வெள்ளேரி தாங்கல் ஏரி, சமீபத்திய இரண்டாவது எழுத்துப்பிழை காரணமாக அதன் அதிகபட்ச சேமிப்பு கொள்ளளவை எட்டியுள்ளது. ஏரியின் கரையில் உடைப்பு ஏற்பட்டதால், தண்ணீர் வயல்களுக்குள் சென்றது.

பலமுறை புகார் அளித்ததையடுத்து, வருவாய்த் துறையினர் மற்றும் பொதுப்பணித்துறை அதிகாரிகள் சம்பவ இடத்துக்கு விரைந்து வந்து, மணல் மூட்டைகள், மரக்கிளைகள் போட்டு மாற்று ஏற்பாடு செய்து வயலுக்கு தண்ணீர் வருவதை தற்காலிகமாக தடுத்து நிறுத்தினர். தற்போது தற்காலிக தீர்வு காணப்பட்டாலும், விவசாய நிலங்களுக்குள் தண்ணீர் செல்வதை தடுக்கும் வகையில், சம்மந்தப்பட்ட துறையினர் சுற்றுச்சுவர் அமைக்க வேண்டும் என, மக்கள் வலியுறுத்துகின்றனர்.

“நாம் மற்ற நீர் ரீசார்ஜ் கட்டமைப்புகளை உருவாக்க வேண்டும், இது நீண்ட காலத்திற்கு பயனுள்ளதாக இருக்கும். மேலும், ஒவ்வொரு இடத்திலும் பசுமையை மேம்படுத்துவது முக்கியம், ஏனெனில் நகரத்தில் அதிக கான்கிரீட் நடைபாதை உள்ளது. மிதமான மழைக்கு கூட தண்ணீர் தேங்கி நிற்கிறது. கடந்த சில நாட்களாக பெய்த கனமழையால், நீர்நிலைகள் நிரம்பி, அதிக குளங்களை அரசு மேம்படுத்த வேண்டும்,” என, ஆர்வலர் டார்வின் அண்ணாதுரை கூறினார்.

கடந்த ஆண்டுகளை விட, தற்போது, ​​அதிக மழை பெய்து வருவதால், குளங்கள் மற்றும் ஏரிகளின் தேவை அதிகரித்துள்ளது. நீண்ட நாட்களாக நிலுவையில் உள்ள பிரச்னையாக இருந்தும், சம்பந்தப்பட்ட துறையினர் நிரந்தர தீர்வு காணவில்லை என பொதுமக்கள் புகார் தெரிவிக்கின்றனர்.

இது குறித்து பொதுப்பணித்துறை உயர் அதிகாரி ஒருவரை தொடர்பு கொண்டு கேட்டபோது, ​​“வடகிழக்கு பருவமழை தொடங்குவதற்கு முன் குடியிருப்பு பகுதிகள் மற்றும் விவசாய நிலங்களுக்குள் தண்ணீர் செல்வதை தடுக்க சுற்றுச்சுவர் கட்டப்பட்டுள்ளது. தற்போது, ​​தற்காலிக தீர்வாக, அதிகப்படியான மழைநீர் பெருக்கெடுத்து ஓடுவதை தடுக்க, மணல் மூட்டைகளை தயார் நிலையில் வைத்துள்ளோம்,” என்றார்.

சமீபத்திய கதைகள்