28.3 C
Chennai
Wednesday, March 22, 2023
Homeஉலகம்ரஷ்யாவில் பனியில் புதைந்திருந்த 48,500 ஆண்டுகள் பழமையான ‘ஸோம்பி வைரஸை’ விஞ்ஞானிகள் மீட்டெடுத்துள்ளனர்.

ரஷ்யாவில் பனியில் புதைந்திருந்த 48,500 ஆண்டுகள் பழமையான ‘ஸோம்பி வைரஸை’ விஞ்ஞானிகள் மீட்டெடுத்துள்ளனர்.

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

அமெரிக்காவுடனான ஆயுத ஒப்பந்தத்தில் ரஷ்யாவின் பங்கேற்பை நிறுத்தும் சட்டத்தில்...

ரஷ்ய ஜனாதிபதி விளாடிமிர் புடின், அமெரிக்காவுடனான புதிய மூலோபாய ஆயுதக் குறைப்பு...

ஹாரி, மேகன் மேலும் அரச பிளவில் இங்கிலாந்தை விட்டு...

இளவரசர் ஹாரி மற்றும் அவரது மனைவி மேகன் ஆகியோர் பிரிட்டனில் உள்ள...

சீனாவின் அழுத்தம் காரணமாக தைவான் 619 மில்லியன் டாலர்...

தைவானின் F-16 கடற்படைக்கான ஏவுகணைகள் உட்பட 619 மில்லியன் டாலர் புதிய...

ஆப்கானிஸ்தானின் பைசாபாத்தில் 4.1 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது

வியாழன் அன்று 02:35:57 IST அளவில் ஆப்கானிஸ்தானின் ஃபைசாபாத்தில் இருந்து கிழக்கே...

தென் கொரியாவின் யூன் ஜப்பானுடன் மேம்பட்ட உறவுகளுக்கான நம்பிக்கையை...

ப்புகளைப் பகிர்ந்து கொள்ளும் ஒரு பங்குதாரர்" என்று அழைத்தார் மற்றும் கொரிய...

புவி வெப்பமடைதல் காரணமாக ஏற்படும் காலநிலை மாற்றம், பண்டைய பெர்மாஃப்ரோஸ்ட்டை விரைவாகக் கரைக்கிறது, இது மனிதர்களுக்கு ஒரு புதிய அச்சுறுத்தலாக இருக்கலாம், கிட்டத்தட்ட இரண்டு டஜன் வைரஸ்களை புத்துயிர் பெற்ற ஆராய்ச்சியாளர்களின் கூற்றுப்படி – 48,500 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு ஏரியின் கீழ் உறைந்த ஒன்று உட்பட.

ரஷ்யாவின் சைபீரியா பகுதியில் உள்ள பெர்மாஃப்ரோஸ்டில் இருந்து சேகரிக்கப்பட்ட பண்டைய மாதிரிகளை ஐரோப்பிய ஆராய்ச்சியாளர்கள் ஆய்வு செய்தனர். ப்ளூம்பெர்க் அறிக்கையின்படி, அவர்கள் 13 புதிய நோய்க்கிருமிகளை உயிர்ப்பித்து வகைப்படுத்தினர், அவை “ஜாம்பி வைரஸ்கள்” என்று அழைக்கப்பட்டன, மேலும் அவை பல ஆயிரம் ஆண்டுகளாக உறைந்த நிலத்தில் சிக்கியிருந்தாலும் தொற்றுநோயாக இருப்பதைக் கண்டறிந்தனர்.

பழமையானது, பண்டோராவைரஸ் யெடோமா என பெயரிடப்பட்டது, இது 48,500 ஆண்டுகள் பழமையானது என்று அறியப்படுகிறது, இது 2013 இல் அதே குழுவால் கண்டுபிடிக்கப்பட்ட 30,000 ஆண்டுகள் பழமையான வைரஸின் முந்தைய சாதனையை முறியடித்தது.

வளிமண்டல வெப்பமயமாதல் காரணமாக பெர்மாஃப்ரோஸ்ட் உருகுவது, மீத்தேன் போன்ற பசுமை இல்ல வாயுக்களை விடுவிப்பதன் மூலம் காலநிலை மாற்றத்தை மோசமாக்கும் என்று விஞ்ஞானிகள் நீண்ட காலமாக எச்சரித்து வருகின்றனர். ஆனால் செயலற்ற நோய்க்கிருமிகளின் மீது அதன் விளைவு குறைவாகவே புரிந்து கொள்ளப்படுகிறது.

ரஷ்யா, ஜெர்மனி மற்றும் பிரான்ஸ் ஆகிய நாடுகளைச் சேர்ந்த ஆராய்ச்சியாளர்கள் குழு, அவர்கள் குறிவைத்துள்ள விகாரங்கள், முக்கியமாக அமீபா நுண்ணுயிரிகளைப் பாதிக்கும் திறன் கொண்டவை, அவர்கள் ஆய்வு செய்த வைரஸ்களை மீண்டும் உயிர்ப்பிப்பதற்கான உயிரியல் ஆபத்து “முற்றிலும் மிகக் குறைவு” என்று கூறியது. விலங்குகள் அல்லது மனிதர்களைப் பாதிக்கக்கூடிய ஒரு வைரஸின் சாத்தியமான மறுமலர்ச்சி மிகவும் சிக்கலானது, அவர்கள் கூறியது, ஆபத்து உண்மையானது என்பதைக் காட்ட அவர்களின் வேலையை விரிவுபடுத்தலாம் என்று எச்சரித்தனர்.

“இதனால் பண்டைய பெர்மாஃப்ரோஸ்ட் இந்த அறியப்படாத வைரஸ்களை கரைக்கும் போது வெளியிடும்” என்று அவர்கள் முன்பதிவு களஞ்சியமான bioRxiv க்கு இடுகையிட்ட ஒரு கட்டுரையில் எழுதினர், இது இன்னும் சக மதிப்பாய்வு செய்யப்படவில்லை, ப்ளூம்பெர்க் அறிக்கை மேலும் கூறியது.

சமீபத்திய கதைகள்