27.8 C
Chennai
Monday, March 20, 2023
Homeதமிழகம்'இந்தியா என்னில் ஒரு பகுதி': கூகுள் மற்றும் ஆல்பாபெட் சிஇஓ சுந்தர் பிச்சை ட்வீட்

‘இந்தியா என்னில் ஒரு பகுதி’: கூகுள் மற்றும் ஆல்பாபெட் சிஇஓ சுந்தர் பிச்சை ட்வீட்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

போரூர், ஐயப்பன்தாங்கல் இடையே சாலையை சீரமைக்க வேண்டும் என...

சென்னை மெட்ரோ ரயில் நிறுவனம் (சிஎம்ஆர்எல்), போரூர்-ஐயப்பன்தாங்கல் இடையே கட்டுமானப் பணிகள்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தல்: இளங்கோவன் அதிக வாக்கு வித்தியாசத்தில்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தலின் இரண்டாம் கட்ட வாக்கு எண்ணிக்கையில் காங்கிரஸ் வேட்பாளர்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தல் முதல் சுற்றில் இளங்கோவன் அதிக...

வியாழக்கிழமை நடைபெற்ற ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தலுக்கான முதல்கட்ட வாக்கு எண்ணிக்கையில் திமுக...

திருவான்மியூரில் கொலை முயற்சி வழக்கில் இருவரும் கைது செய்யப்பட்டனர்

திருவான்மியூரில் கடந்த பிப்ரவரி 27ஆம் தேதி டாஸ்மாக் அருகே குடிபோதையில் ஒருவரைத்...

8 கிலோ கஞ்சா வைத்திருந்த 43 வயது நபர்...

வண்ணாரப்பேட்டை அருகே 8 கிலோ கஞ்சா வைத்திருந்ததாக 43 வயது நபரை...

“இந்தியா என்னில் ஒரு பகுதி, நான் எங்கு சென்றாலும் அதை என்னுடன் எடுத்துச் செல்கிறேன்,” என்று கூகுள் மற்றும் ஆல்பாபெட் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி சுந்தர் பிச்சை, அமெரிக்காவுக்கான இந்திய தூதரிடம் இருந்து மதிப்புமிக்க பத்ம பூஷன் விருதைப் பெற்றபோது கூறினார்.

வர்த்தகம் மற்றும் தொழில் பிரிவில் இந்திய-அமெரிக்கரான பிச்சைக்கு 2022 ஆம் ஆண்டிற்கான பத்ம பூஷன் விருது வழங்கப்பட்டது. மதுரையில் பிறந்த பிச்சை இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் விருது பெற்ற 17 பேரில் ஒருவர். வெள்ளிக்கிழமை சான் பிரான்சிஸ்கோவில் அவரது நெருங்கிய குடும்ப உறுப்பினர்கள் முன்னிலையில் இந்தியாவின் மூன்றாவது மிக உயர்ந்த குடிமகன் விருதைப் பெற்றார்.

“இந்த மகத்தான கவுரவத்திற்காக இந்திய அரசுக்கும் இந்திய மக்களுக்கும் நான் ஆழ்ந்த நன்றியைத் தெரிவித்துக் கொள்கிறேன். என்னை வடிவமைத்த நாட்டினால் இந்த வகையில் கௌரவிக்கப்படுவது நம்பமுடியாத அர்த்தமுள்ளதாக இருக்கிறது,” என விருதை ஏற்றுக்கொண்ட 50 வயதான பிச்சை கூறினார். அமெரிக்காவுக்கான இந்திய தூதர் தரன்ஜித் சிங் சந்து.

”இந்தியா என்னில் ஒரு பகுதி. நான் எங்கு சென்றாலும் அதை என்னுடன் எடுத்துச் செல்கிறேன். (இந்த அழகான விருதைப் போலல்லாமல், நான் எங்காவது பாதுகாப்பாக வைத்திருப்பேன்),” என்றார். “கற்றல் மற்றும் அறிவைப் போற்றும் குடும்பத்தில் வளரும் அதிர்ஷ்டம் எனக்கு கிடைத்தது, எனது ஆர்வங்களை ஆராய்வதற்கான வாய்ப்புகள் கிடைக்க வேண்டும் என்பதற்காக நிறைய தியாகம் செய்த பெற்றோருடன்,” என்று பிச்சை கூறினார். இந்நிகழ்ச்சியின் போது சான்பிரான்சிஸ்கோவில் உள்ள இந்திய தூதரக அதிகாரி டி.வி.நாகேந்திர பிரசாத் உடனிருந்தார்.

”சான் பிரான்சிஸ்கோவில் உள்ள @Google & Alphabet @sundarpichai க்கு பத்ம பூஷனை ஒப்படைப்பதில் மகிழ்ச்சி. இந்தியா-அமெரிக்க பொருளாதாரம் & தொழில்நுட்பத்தை வலுப்படுத்தும் சுந்தரின் மதுரையிலிருந்து மவுண்டன் வியூ வரையிலான உத்வேகப் பயணம். உறவுகள், உலகளாவிய கண்டுபிடிப்புகளில் இந்திய திறமைகளின் பங்களிப்பை மீண்டும் உறுதிப்படுத்துகிறது,” என்று சந்து ட்வீட் செய்துள்ளார்.

3Ss – வேகம், எளிமை மற்றும் சேவையை இணைக்கும் தொழில்நுட்பம் பற்றிய பிரதமர் நரேந்திர மோடியின் பார்வையை நினைவுகூர்ந்த சந்து, இந்தியாவில் நிகழும் டிஜிட்டல் புரட்சியை கூகுள் முழுமையாகப் பயன்படுத்தும் என்று நம்பினார். தொழில்நுட்ப மாற்றத்தின் விரைவான வேகத்தைக் காண பல ஆண்டுகளாக இந்தியாவுக்குத் திரும்பியது ஆச்சரியமாக இருந்தது என்று பிச்சை கூறினார்.

இந்தியாவில் உருவாக்கப்பட்ட கண்டுபிடிப்புகள் உலகெங்கிலும் உள்ள மக்களுக்கு பயனளித்து வருகின்றன – டிஜிட்டல் பணம் செலுத்துதல் முதல் குரல் தொழில்நுட்பம் வரை, அவர் கூறினார்.

“தொழில்நுட்பத்தின் பலன்களை அதிகமான மக்களுக்கு கொண்டு சேர்க்க நாங்கள் ஒன்றிணைந்து செயல்படுவதால், கூகுள் மற்றும் இந்தியா இடையேயான சிறந்த கூட்டுறவை தொடர நான் எதிர்நோக்குகிறேன்,” என்று அவர் கூறினார். வணிகங்கள் டிஜிட்டல் மாற்றத்திற்கான வாய்ப்புகளைப் பயன்படுத்திக் கொள்கின்றன, மேலும் அதிகமான மக்கள் இணைய அணுகலைப் பெற்றுள்ளனர் கிராமப்புற கிராமங்கள் உட்பட முன்னெப்போதையும் விட, பிச்சை கூறினார்.

“பிரதமர் மோடியின் டிஜிட்டல் இந்தியா தொலைநோக்குப் பார்வை நிச்சயமாக அந்த முன்னேற்றத்திற்கு ஒரு முடுக்கியாக உள்ளது, மேலும் இரண்டு மாற்றத்தக்க தசாப்தங்களாக அரசாங்கங்கள், வணிகங்கள் மற்றும் சமூகங்களுடன் கூட்டு சேர்ந்து, கூகுள் இந்தியாவில் தொடர்ந்து முதலீடு செய்வதில் நான் பெருமைப்படுகிறேன்,” என்று அவர் கூறினார்.

”எங்கள் வீட்டு வாசலில் வந்த ஒவ்வொரு புதிய தொழில்நுட்பமும் எங்கள் வாழ்க்கையை மேம்படுத்தியது. அந்த அனுபவம் என்னை கூகுளுக்கான பாதையில் கொண்டு சென்றது, மேலும் உலகம் முழுவதும் உள்ள மக்களின் வாழ்க்கையை மேம்படுத்தும் தொழில்நுட்பத்தை உருவாக்க உதவும் வாய்ப்பை அளித்தது” என்று அவர் கூறினார்.

பின்னர், சந்து கூகுள் அலுவலகத்திற்குச் சென்று, ஏராளமான கூட்டத்தினருடன் உரையாடினார். அவருடன் பிச்சை மற்றும் நிறுவனத்தின் மூத்த தலைவர்களும் இணைந்தனர். இந்திய வேர்களைக் கொண்ட பல கூகுள் ஊழியர்களுடன் சந்துவும் டவுன்ஹாலில் அமர்ந்தார்.

”தொழில்நுட்பம் மற்றும் புதுமைக்கான இந்தியாவின் அணுகுமுறை மற்றும் அமெரிக்காவுடனான சினெர்ஜிகளை உருவாக்குவதற்கான முன்னோக்குகளைப் பகிர்ந்து கொள்ளும் ‘googlers’ உடனான சிறந்த தொடர்பு. நன்றி, சுந்தர் பிச்சை, உலகளாவிய தலைமை அரசாங்க விவகாரங்கள் @கரன்_கே_பாட்டியா & குழு ஹோஸ்டிங் செய்ததற்கு,” என்று அவர் மற்றொரு ட்வீட்டில் தெரிவித்துள்ளார்.

அவர்களின் சுருக்கமான கருத்துகளில், சந்து மற்றும் பிச்சை இந்தியா மற்றும் கூகுள் இடையே வலுவான கூட்டாண்மைக்கான வாய்ப்புகளை கோடிட்டுக் காட்டியுள்ளனர். எதிர்காலத்தில் நிறைய வாய்ப்புகள் இருப்பதாக பிச்சை கூறினார்.

ஜி 20 தலைவர் பதவியை இந்தியா ஏற்றுக்கொண்டது குறித்து பிச்சை கூறியதாவது: திறந்த, இணைக்கப்பட்ட, பாதுகாப்பான மற்றும் அனைவருக்கும் வேலை செய்யும் இணையத்தை மேம்படுத்துவதன் மூலம் உலகப் பொருளாதாரத்தை வலுப்படுத்த ஒருமித்த கருத்தை உருவாக்க இது ஒரு அற்புதமான வாய்ப்பு.

இது நாங்கள் பகிர்ந்து கொள்ளும் ஒரு குறிக்கோள், உங்களுடன் முன்னேற உறுதிபூண்டுள்ளோம்.” ஜி20 தலைவர் பதவியை இந்தியா வியாழன் அன்று முறையாக ஏற்றுக்கொண்டது. “இந்த வேலையை ஒன்றாகச் செய்வதற்கும், தொழில்நுட்பத்தின் பலன்களை அதிகமான மக்களுக்குக் கொண்டு வருவதற்கும் நான் நன்றியுள்ளவனாக இருக்கிறேன்,” என்று பிச்சை கூறினார்.

இயந்திர கற்றலில் புதிய முன்னேற்றத்தைப் பயன்படுத்தி கூகுள் இந்த ஆண்டு அதன் மொழிபெயர்ப்புச் சேவையில் 24 புதிய மொழிகளைச் சேர்த்தது. அவற்றில் எட்டு மொழிகள் இந்தியாவைச் சேர்ந்த மொழிகள்.

”மக்கள் தங்கள் விருப்பமான மொழியில் தகவல் மற்றும் அறிவை எவ்வாறு அணுகலாம் என்பதைப் பார்ப்பது மற்றும் உலகம் அவர்களுக்கு புதிய வழிகளில் திறக்கப்படுவதைப் பார்ப்பது மிகவும் பொருள். அதனால்தான் நான் தொழில்நுட்பத்தைப் பற்றி மிகவும் நம்பிக்கையுடன் தொடர்கிறேன், மேலும் இந்தியாவால் தொடர்ந்து வழிநடத்த முடியும் மற்றும் தொடர வேண்டும் என்று நான் நம்புகிறேன், ”என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

சமீபத்திய கதைகள்