27.2 C
Chennai
Tuesday, March 21, 2023
Homeதமிழகம்தேசிய அளவில் காங்கிரஸ் அதன் பொருத்தத்தையோ முக்கியத்துவத்தையோ இழக்கவில்லை ஸ்டாலின்

தேசிய அளவில் காங்கிரஸ் அதன் பொருத்தத்தையோ முக்கியத்துவத்தையோ இழக்கவில்லை ஸ்டாலின்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

போரூர், ஐயப்பன்தாங்கல் இடையே சாலையை சீரமைக்க வேண்டும் என...

சென்னை மெட்ரோ ரயில் நிறுவனம் (சிஎம்ஆர்எல்), போரூர்-ஐயப்பன்தாங்கல் இடையே கட்டுமானப் பணிகள்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தல்: இளங்கோவன் அதிக வாக்கு வித்தியாசத்தில்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தலின் இரண்டாம் கட்ட வாக்கு எண்ணிக்கையில் காங்கிரஸ் வேட்பாளர்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தல் முதல் சுற்றில் இளங்கோவன் அதிக...

வியாழக்கிழமை நடைபெற்ற ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தலுக்கான முதல்கட்ட வாக்கு எண்ணிக்கையில் திமுக...

திருவான்மியூரில் கொலை முயற்சி வழக்கில் இருவரும் கைது செய்யப்பட்டனர்

திருவான்மியூரில் கடந்த பிப்ரவரி 27ஆம் தேதி டாஸ்மாக் அருகே குடிபோதையில் ஒருவரைத்...

8 கிலோ கஞ்சா வைத்திருந்த 43 வயது நபர்...

வண்ணாரப்பேட்டை அருகே 8 கிலோ கஞ்சா வைத்திருந்ததாக 43 வயது நபரை...

தமிழக முதல்வரும், திமுக தலைவருமான மு.க.ஸ்டாலின், தேசிய அளவில் கூட்டணி கட்சியான காங்கிரஸ் அதன் பொருத்தத்தையோ முக்கியத்துவத்தையோ இழந்துவிட்டதாக நான் நம்பவில்லை என்றும், பெரிய கட்சியையும் உள்ளடக்கிய தேசிய கூட்டணிக்காக களமிறங்குவதாக தெரிவித்துள்ளார். 2024 மக்களவைத் தேர்தலில் பா.ஜ.க.

“காங்கிரஸ் மீண்டும் பாதைக்குத் திரும்புவதுதான் இந்தியாவுக்கு இப்போது தேவை” என்று கூறிய ஸ்டாலின், கட்சி மீண்டும் எழுச்சிப் பாதையில் செல்கிறது.

பாரதிய ஜனதா கட்சியின் பார்ப்பனிய அரசியலுக்கு, ‘சகோதரர்’ ராகுல் காந்தியே சிறந்த மாற்று மருந்து’ என, ஸ்டாலின் பாராட்டினார்.

பி.டி.ஐ.க்கு அளித்த பிரத்யேகப் பேட்டியில், நாட்டின் அரசியலமைப்பு அமைப்புகளின் சுதந்திரமான செயல்பாட்டைப் பாதுகாக்க, பாஜகவை எதிர்த்துப் போராட, தேசியக் கூட்டணியை உருவாக்குவது முக்கியம் என்று ஸ்டாலின் கூறினார்.

காங்கிரஸின் 138 வது நிறுவன தினத்தை கொண்டாடிய ஒரு நாளில் இந்த கருத்துக்கள் வந்தன.

மாநில அளவில் தேசியக் கட்சியுடன் வலுவான பிராந்தியக் கட்சி கூட்டணி அமைத்துள்ள தமிழ்நாடு மாதிரி, நாடு முழுவதும் உள்ள மற்ற மாநிலங்களிலும் பின்பற்றக்கூடிய முன்மாதிரி என்று திமுக தலைவர் கூறினார்.

ராகுல் காந்தி தேர்தல் அடிப்படையில் மட்டுமல்ல, சித்தாந்த அடிப்படையிலும் பாஜகவை எதிர்த்துப் போராடுகிறார், காங்கிரஸ் தலைவரின் பாரத் ஜோடோ யாத்திரை மக்களிடையே பெரும் பரபரப்பை ஏற்படுத்தியுள்ளது என்றார்.

செப்டம்பர் 7 ஆம் தேதி கன்னியாகுமரியில் யாத்திரை தொடங்குவதைக் குறிக்கும் வகையில், ஸ்டாலின் தேசியக் கொடியை ராகுல் காந்தியிடம் ஒப்படைத்தார்.

கட்சியின் அமைப்பு கட்டமைப்பை வலுப்படுத்த ஐக்கிய முற்போக்குக் கூட்டணி தலைவர் சோனியா காந்தி மேற்கொண்ட முயற்சிகள் பலனளிக்கத் தொடங்கியுள்ளன என்றும் ஸ்டாலின் கூறினார்.

நேர்காணலின் சுருக்கமான பகுதிகள் பின்வருமாறு.

கே. இமாச்சலப் பிரதேசத்தைத் தவிர, நாட்டில் சமீபத்தில் நடைபெற்ற தேர்தல்களில் காங்கிரஸ் மிகவும் மோசமான நிலையைப் பெற்றுள்ளது. இந்திய தேசிய காங்கிரஸ் கட்சியின் அரசியல் வாய்ப்புகள் வீழ்ச்சியடைந்ததற்கு என்ன காரணம் என்று நீங்கள் நினைக்கிறீர்கள்?

ஏ. காங்கிரஸ் கட்சி தேசிய அளவில் அதன் பொருத்தத்தையோ முக்கியத்துவத்தையோ இழந்துவிட்டதாக நான் எண்ணவில்லை. காங்கிரஸின் அமைப்புக் கட்டமைப்பை வலுப்படுத்த சோனியா காந்தி எடுத்துள்ள முயற்சிகள் பலன் தரத் தொடங்கியுள்ளன. மூத்த தலைவர் (மல்லிகார்ஜுன்) கார்கே தனது பரந்த அனுபவத்துடன் கட்சியை மறுமலர்ச்சிக்கு இட்டுச் செல்கிறார். சகோதரர் ராகுல் காந்தியின் பாரத் ஜோடோ யாத்திரை மக்களிடையே பெரும் பரபரப்பை ஏற்படுத்தியுள்ளது. இது யூனியன் முழுவதும் காணக்கூடிய தாக்கத்தை உருவாக்குகிறது. காங்கிரஸ் கட்சி தொண்டர்களின் மன உறுதி புதிய உச்சத்தில் உள்ளது. காங்கிரசு மீண்டும் பாதைக்கு திரும்புவதுதான் இந்தியாவுக்கு இப்போது தேவை.

கே. ராகுல் காந்தியின் அரசியல் தலைமையை நீங்கள் சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி ஆதரித்துள்ளீர்கள். குஜராத் தேர்தலில் தனது கட்சிக்கு பிரச்சாரம் செய்வதில் ராகுல் காந்தி இன்னும் குறிப்பிடத்தக்க பங்கை வகித்திருக்க முடியும் என்று நினைக்கிறீர்களா? பாஜகவுக்கு வலுவான எதிர்க்கட்சியாக உருவெடுக்க, தேசிய அளவில் காங்கிரஸ் கட்சியை ராகுல் காந்தியால் வழிநடத்த முடியும் என்று நம்புகிறீர்களா?

பதில்: ராகுல் காந்தி ஒரு நம்பிக்கைக்குரிய இளம் தலைவராக நான் காண்கிறேன். ப சிதம்பரம் போன்ற மூத்த தலைவர்கள் குஜராத் தேர்தல் முடிவுகளில் காங்கிரஸின் செயல்பாடுகளை அலசி ஆராய்ந்து தங்கள் கருத்துக்களை தெரிவித்துள்ளனர்.

நாடாளுமன்றத்தில் ராகுல் காந்தி முன்வைக்கும் வாதங்கள் திடமானவை. அவர் பல முக்கியமான விஷயங்களில் தெளிவான அணுகுமுறையைக் கொண்டுள்ளார். இந்தியாவின் பன்முகத்தன்மையே அதன் ஒருமைப்பாட்டைப் பாதுகாக்கிறது என்பதை அவர் புரிந்துகொண்டார். வகுப்புவாத வெறுப்பு அரசியலையும் ‘ஒரு மொழி’ ஆதிக்கத்தையும் அவர் எதிர்க்கிறார்.

இந்த குணங்கள் அவரை பாஜகவின் பார்ப்பனிய அரசியலுக்கு சிறந்த மருந்தாக ஆக்குகின்றன. ராகுல் காந்தி தேர்தல் அடிப்படையில் மட்டுமல்ல, சித்தாந்த அடிப்படையிலும் பாஜகவை எதிர்த்துப் போராடுகிறார். இதனால்தான் ராகுலை பாஜக குறி வைத்துள்ளது. இது உண்மையில் அவரது பலத்தை காட்டுகிறது.

கே. காங்கிரஸ் கட்சியுடனான தேர்தல் கூட்டணி இதுவரை திமுகவுக்கு எப்படி உதவியது என்று நினைக்கிறீர்கள்? காங்கிரஸுடன் திமுக கூட்டணி வரும் தேர்தல்களிலும் தொடருமா? இன்னும் குறிப்பாக 2024ல் நடக்கவிருக்கும் நாடாளுமன்றத் தேர்தலில்?

A. நமது அரசியலமைப்பு பாதுகாக்கப்பட வேண்டும் என்று நாங்கள் உறுதியாக உணர்கிறோம். நமது ஸ்தாபக தந்தைகள் எங்களிடம் ஒப்படைத்த அடிப்படை மதிப்புகள் மற்றும் கொள்கைகளில் எந்த நீர்த்தலும் இருக்கக்கூடாது. நமது அரசியலமைப்பு நிறுவனங்கள் சுதந்திரமாக செயல்பட வேண்டும் என்று விரும்பும் நாங்கள், இந்திய தேசிய காங்கிரசை உள்ளடக்கிய ஒரு தேசிய கூட்டணியை முன்மொழிகிறோம். தமிழகத்தில் தி.மு.க., ஏற்கனவே அப்படி ஒரு கூட்டணியை அமைத்து, அதை மற்ற இடங்களில் செயல்படுத்தி வெற்றி பெற்ற மாதிரியாக மாற்றியுள்ளது.

சமீபத்திய கதைகள்