28.3 C
Chennai
Wednesday, March 22, 2023
Homeஉலகம்வடகொரியா 3 ஏவுகணைகளை ஏவியது, வரலாறு காணாத ஆண்டு சோதனைக்கு முற்றுப்புள்ளி வைத்துள்ளது

வடகொரியா 3 ஏவுகணைகளை ஏவியது, வரலாறு காணாத ஆண்டு சோதனைக்கு முற்றுப்புள்ளி வைத்துள்ளது

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

அமெரிக்காவுடனான ஆயுத ஒப்பந்தத்தில் ரஷ்யாவின் பங்கேற்பை நிறுத்தும் சட்டத்தில்...

ரஷ்ய ஜனாதிபதி விளாடிமிர் புடின், அமெரிக்காவுடனான புதிய மூலோபாய ஆயுதக் குறைப்பு...

ஹாரி, மேகன் மேலும் அரச பிளவில் இங்கிலாந்தை விட்டு...

இளவரசர் ஹாரி மற்றும் அவரது மனைவி மேகன் ஆகியோர் பிரிட்டனில் உள்ள...

சீனாவின் அழுத்தம் காரணமாக தைவான் 619 மில்லியன் டாலர்...

தைவானின் F-16 கடற்படைக்கான ஏவுகணைகள் உட்பட 619 மில்லியன் டாலர் புதிய...

ஆப்கானிஸ்தானின் பைசாபாத்தில் 4.1 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது

வியாழன் அன்று 02:35:57 IST அளவில் ஆப்கானிஸ்தானின் ஃபைசாபாத்தில் இருந்து கிழக்கே...

தென் கொரியாவின் யூன் ஜப்பானுடன் மேம்பட்ட உறவுகளுக்கான நம்பிக்கையை...

ப்புகளைப் பகிர்ந்து கொள்ளும் ஒரு பங்குதாரர்" என்று அழைத்தார் மற்றும் கொரிய...

வடகொரியா சனிக்கிழமையன்று கொரிய தீபகற்பத்தின் கிழக்கே கடலை நோக்கி மூன்று பாலிஸ்டிக் ஏவுகணைகளை வீசியதாக தென் கொரிய இராணுவம் தெரிவித்துள்ளது.

ஏழாவது முறையாக அணுவாயுதத்தை பரிசோதிக்கும் ஊகங்களுக்கு மத்தியில் பியோங்யாங் ஆயுத மேம்பாட்டை முன்னெடுத்துச் செல்வதால், இந்த ஆண்டு வட கொரியா நடத்திய முன்னோடியில்லாத ஏவுகணை சோதனைகளில் இந்த ஏவுதல்கள் சமீபத்தியவை.

மூன்று குறுகிய தூர பாலிஸ்டிக் ஏவுகணைகள் உள்ளூர் நேரப்படி காலை 8 மணியளவில் (23:00 GMT) தலைநகர் பியாங்யாங்கின் தெற்கே உள்ள வடக்கு ஹ்வாங்கே மாகாணத்தில் இருந்து ஏவப்பட்டதாக தென் கொரியாவின் கூட்டுப் படைத் தலைவர்கள் தெரிவித்தனர்.

ஜப்பானின் கடலோர காவல்படை வட கொரியா ஒரு பாலிஸ்டிக் ஏவுகணையாக இருக்கக்கூடிய ஒன்றை ஏவியது மற்றும் இரண்டாவது சாத்தியமான ஏவுகணை குறித்து நோட்டீஸ் அனுப்பியது. ஜப்பானின் பிரத்யேக பொருளாதார மண்டலத்திற்கு வெளியே இரண்டாவது வட கொரிய ஏவுகணை தரையிறங்கியதாக NHK தெரிவித்துள்ளது.

தென் கொரியாவின் பாதுகாப்பு அமைச்சகம் திட உந்துவிசை விண்வெளி ஏவுகணையின் சோதனை ஓட்டத்தை வெற்றிகரமாக நடத்தியதாக அறிவித்த மறுநாள் வட கொரியா இந்த ஏவுகணையை ஏவியது.

திங்களன்று, ஐந்து வட கொரிய ட்ரோன்கள் தென் கொரியாவிற்குள் நுழைந்தன, இது 2017 க்குப் பிறகு இதுபோன்ற முதல் ஊடுருவலில், போர் விமானங்கள் மற்றும் தாக்குதல் ஹெலிகாப்டர்களை சுட்டு வீழ்த்துவதற்கு தென் கொரியாவைத் தூண்டியது.

தென் கொரிய ஜனாதிபதி யூன் சுக்-யோலின் பழமைவாத அரசாங்கம் மே மாதம் பொறுப்பேற்றதில் இருந்து வட கொரியாவிற்கும் அமெரிக்க நட்பு நாடான தென் கொரியாவிற்கும் இடையிலான உறவுகள் இன்னும் பதட்டமாக வளர்ந்துள்ளன, இது வடக்கிற்கு கடுமையான நிலைப்பாட்டை உறுதியளிக்கிறது.

சனிக்கிழமை ஏவுகணைகளை எண்ணாமல், வட கொரியா இந்த ஆண்டு சுமார் 70 பாலிஸ்டிக் ஏவுகணைகளை ஏவியுள்ளது, சுமார் எட்டு கண்டம் விட்டு கண்டம் பாயும் ஏவுகணைகள் (ICBMs) உட்பட யோன்ஹாப் செய்தி நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது.

வட கொரிய அரச ஊடகமான KCNA இதுவரை துப்பாக்கிச் சூடு பற்றி எதுவும் குறிப்பிடவில்லை, ஆனால் 2023 ஆம் ஆண்டிற்கான கொள்கை மற்றும் மூலோபாயத்தை முடிவு செய்வதற்காக தலைவர் கிம் ஜாங் உன் வெள்ளிக்கிழமை ஒரு கட்சி கூட்டத்திற்கு தலைமை தாங்கினார் என்று சனிக்கிழமை கூறினார்.

சமீபத்திய கதைகள்