30.5 C
Chennai
Monday, March 20, 2023
Homeஉலகம்பிலிப்பைன்ஸில் ஏற்பட்ட வெள்ளத்தில் 51 பேர் பலியாகினர், ஒரு டசனுக்கும் அதிகமானோர் காணவில்லை

பிலிப்பைன்ஸில் ஏற்பட்ட வெள்ளத்தில் 51 பேர் பலியாகினர், ஒரு டசனுக்கும் அதிகமானோர் காணவில்லை

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

அமெரிக்காவுடனான ஆயுத ஒப்பந்தத்தில் ரஷ்யாவின் பங்கேற்பை நிறுத்தும் சட்டத்தில்...

ரஷ்ய ஜனாதிபதி விளாடிமிர் புடின், அமெரிக்காவுடனான புதிய மூலோபாய ஆயுதக் குறைப்பு...

ஹாரி, மேகன் மேலும் அரச பிளவில் இங்கிலாந்தை விட்டு...

இளவரசர் ஹாரி மற்றும் அவரது மனைவி மேகன் ஆகியோர் பிரிட்டனில் உள்ள...

சீனாவின் அழுத்தம் காரணமாக தைவான் 619 மில்லியன் டாலர்...

தைவானின் F-16 கடற்படைக்கான ஏவுகணைகள் உட்பட 619 மில்லியன் டாலர் புதிய...

ஆப்கானிஸ்தானின் பைசாபாத்தில் 4.1 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது

வியாழன் அன்று 02:35:57 IST அளவில் ஆப்கானிஸ்தானின் ஃபைசாபாத்தில் இருந்து கிழக்கே...

தென் கொரியாவின் யூன் ஜப்பானுடன் மேம்பட்ட உறவுகளுக்கான நம்பிக்கையை...

ப்புகளைப் பகிர்ந்து கொள்ளும் ஒரு பங்குதாரர்" என்று அழைத்தார் மற்றும் கொரிய...

கிறிஸ்மஸ் வார இறுதியில் பிலிப்பைன்ஸின் சில பகுதிகளை அழித்த பாரிய வெள்ளத்தில் இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கை 51 ஆக உயர்ந்துள்ளது, மேலும் 19 பேரைக் காணவில்லை என்று தேசிய பேரிடர் மறுமொழி நிறுவனம் திங்களன்று தெரிவித்துள்ளது, பாதிக்கப்பட்ட மக்கள் தங்கள் காலில் திரும்ப போராடுகிறார்கள்.

வடக்கு மின்டானாவோவில் உள்ள மிசாமிஸ் ஆக்சிடென்டல் மாகாணத்தில் வசிப்பவர்கள் தங்கள் வீடுகளின் தரையிலிருந்து அடர்ந்த சேற்றை துடைப்பதை சமூக ஊடகங்களில் புகைப்படங்கள் காட்டுகின்றன. கடலோர கிராமமான கபோல்-அனோனனில், தென்னை மரங்கள் வேரோடு பிடுங்கப்பட்டு, லேசான பொருட்களால் செய்யப்பட்ட குடிசைகள் ஏறக்குறைய தரைமட்டமாக்கப்பட்டன.

தேசிய பேரிடர் இடர் குறைப்பு மற்றும் மேலாண்மை கவுன்சிலின் கூற்றுப்படி, தெற்கில் உள்ள வடக்கு மிண்டானாவ் பகுதி பேரழிவின் சுமைகளை தாங்கி, 25 இறப்புகளைப் பதிவு செய்தது. இறந்தவர்களில் பெரும்பாலானவர்கள் நீரில் மூழ்கி மற்றும் நிலச்சரிவினால் இறந்தவர்கள், காணாமல் போனவர்களில் படகுகள் கவிழ்ந்த மீனவர்களும் அடங்குவர்.

கிழக்கு, மத்திய மற்றும் தெற்கு பிலிப்பைன்ஸில் கிறிஸ்துமஸ் கொண்டாட்டங்களுக்கு இடையூறு ஏற்படுத்திய மோசமான வானிலையால் பாதிக்கப்பட்ட பெரும்பாலான பகுதிகளில் வெள்ளம் குறைந்துள்ளது. ஆனால் கிட்டத்தட்ட 600,000 பாதிக்கப்பட்ட மக்களில் 8,600 பேர் அவசரகால முகாம்களில் உள்ளனர்.

சாலைகள் மற்றும் பாலங்களுடன் 4,500 க்கும் மேற்பட்ட வீடுகள் வெள்ளத்தால் சேதமடைந்துள்ளன, மேலும் சில பகுதிகளில் இன்னும் மின்சாரம் மற்றும் நீர் விநியோகம் தடைபட்டுள்ளதாக பேரிடர் மேலாண்மை நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது. வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்ட மக்களுக்கு அரசாங்கம் உணவு மற்றும் பிற அத்தியாவசிய பொருட்களை அனுப்பியது, துப்புரவு நடவடிக்கைகளுக்கு கனரக உபகரணங்களை அனுப்பியது மற்றும் இரும்புத் தாள்கள் மற்றும் தங்குமிடம் பழுதுபார்க்கும் கருவிகளை வழங்கியது என்று அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர். தண்ணீர் வடிகட்டுதல் அமைப்புகளை அமைப்பதில் குறைந்த சுத்தமான தண்ணீரைக் கொண்ட சமூகங்களுக்கு உதவ தலைநகர் மணிலாவிலிருந்து குழுக்கள் அனுப்பப்பட்டன.

குறைந்தது 22 நகரங்கள் மற்றும் நகராட்சிகள் பேரிடர் நிலையை அறிவித்துள்ளதாக பேரிடர் மேலாண்மை கவுன்சில் தெரிவித்துள்ளது. இந்த நடவடிக்கை அவசரகால நிதியை விடுவிக்கவும், மறுவாழ்வு முயற்சிகளை விரைவுபடுத்தவும் அனுமதிக்கும்.

ஒரு வெட்டுக் கோடு – சூடான மற்றும் குளிர்ந்த காற்று சந்திக்கும் இடம் கடந்த வாரம் நாட்டின் சில பகுதிகளில் கனமழையைத் தூண்டியது, இதனால் வெள்ளம் ஏற்பட்டது என்று மாநில வானிலை பணியகம் தெரிவித்துள்ளது.

சமீபத்திய கதைகள்