27.2 C
Chennai
Tuesday, March 21, 2023
Homeதமிழகம்தமிழக ஆளுநர் ஆர்.என்.ரவி சென்னையில் மூவர்ணக் கொடியை ஏற்றினார்

தமிழக ஆளுநர் ஆர்.என்.ரவி சென்னையில் மூவர்ணக் கொடியை ஏற்றினார்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

போரூர், ஐயப்பன்தாங்கல் இடையே சாலையை சீரமைக்க வேண்டும் என...

சென்னை மெட்ரோ ரயில் நிறுவனம் (சிஎம்ஆர்எல்), போரூர்-ஐயப்பன்தாங்கல் இடையே கட்டுமானப் பணிகள்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தல்: இளங்கோவன் அதிக வாக்கு வித்தியாசத்தில்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தலின் இரண்டாம் கட்ட வாக்கு எண்ணிக்கையில் காங்கிரஸ் வேட்பாளர்...

ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தல் முதல் சுற்றில் இளங்கோவன் அதிக...

வியாழக்கிழமை நடைபெற்ற ஈரோடு கிழக்கு இடைத்தேர்தலுக்கான முதல்கட்ட வாக்கு எண்ணிக்கையில் திமுக...

திருவான்மியூரில் கொலை முயற்சி வழக்கில் இருவரும் கைது செய்யப்பட்டனர்

திருவான்மியூரில் கடந்த பிப்ரவரி 27ஆம் தேதி டாஸ்மாக் அருகே குடிபோதையில் ஒருவரைத்...

8 கிலோ கஞ்சா வைத்திருந்த 43 வயது நபர்...

வண்ணாரப்பேட்டை அருகே 8 கிலோ கஞ்சா வைத்திருந்ததாக 43 வயது நபரை...

74-வது குடியரசு தினத்தை முன்னிட்டு சென்னையில் தமிழக ஆளுநர் ஆர்.என்.ரவி மூவர்ணக் கொடியை வியாழக்கிழமை ஏற்றி வைத்தார். தேசியக் கொடி ஏற்றப்பட்டதைத் தொடர்ந்து தேசிய கீதம் இசைக்கப்பட்டது. இந்திய விமானப்படை ஹெலிகாப்டர்கள் மலர் தூவின.

ஆளுநரை செயல்தலைவர் மு.க.ஸ்டாலின் வரவேற்று பாதுகாப்புப் படையினர் மற்றும் காவல் துறையினருக்கு ரவியை அறிமுகம் செய்து வைத்தார். இதற்கிடையில், குடியரசு தின விழாவைக் குறிக்கும் வகையில் தலைநகர் கர்தவ்யா பாதையில் ஜனாதிபதி திரௌபதி முர்மு இன்று தேசியக் கொடியை ஏற்றுகிறார்.

இந்த ஆண்டு குடியரசு தின விழா நாட்டின் ராணுவ வலிமை, கலாச்சார பன்முகத்தன்மை மற்றும் பல தனித்துவமான முயற்சிகளுக்கு சாட்சியாக இருக்கும். கடந்த ஆண்டு சுதந்திரத்தின் 75வது ஆண்டு கொண்டாட்டங்களின் அடிப்படையில், ‘ஆசாதி கா அம்ரித் மஹோத்சவ்’ என கொண்டாடப்படும் இந்த ஆண்டு கொண்டாட்டங்கள், பிரதமர் நரேந்திர மோடியின் எண்ணப்படி, வைராக்கியம், உற்சாகம், தேசபக்தி மற்றும் ‘ஜன் பகிதாரி’ ஆகியவற்றைக் காணும். இந்த அணிவகுப்பில் எகிப்து அதிபர் அப்தெல் பத்தா எல்-சிசி பிரதம விருந்தினராக கலந்து கொள்கிறார்.

மாபெரும் சுதந்திரப் போராட்ட வீரர் நேதாஜி சுபாஷ் சந்திரபோஸின் பிறந்தநாளான ஜனவரி 23ஆம் தேதி ஒரு வார கால கொண்டாட்டங்கள் தொடங்கியது. இந்த நிகழ்வைக் குறிக்கும் வகையில், ஜனவரி 23 மற்றும் 24 ஆகிய தேதிகளில் புதுதில்லியில் ஒரு வகையான ராணுவ பச்சை குத்தல் மற்றும் பழங்குடியினர் நடன விழா ‘ஆதி ஷௌர்யா – பர்வ் பராக்ரம் கா’ ஏற்பாடு செய்யப்பட்டது. இந்த நிகழ்வுகள் தியாகிகள் தினமாக அனுசரிக்கப்படும் ஜனவரி 30 அன்று முடிவடையும்.

சுமார் 1030 மணி அளவில் தொடங்கும் குடியரசு தின அணிவகுப்பு, நாட்டின் வளர்ந்து வரும் உள்நாட்டு திறன்கள், நாரி சக்தி மற்றும் ‘புதிய இந்தியா’ உருவாவதை சித்தரிக்கும், நாட்டின் ராணுவ வலிமை மற்றும் கலாச்சார பன்முகத்தன்மையின் தனித்துவமான கலவையாக இருக்கும். பிரதமர் நரேந்திர மோடி தேசிய போர் நினைவுச் சின்னத்தை பார்வையிட்டவுடன் அணிவகுப்பு விழா தொடங்கும். உயிர்நீத்த மாவீரர்களுக்கு மலர்வளையம் வைத்து அஞ்சலி செலுத்தி தேசத்தை வழி நடத்துவார்.

அதன்பிறகு, பிரதமர் மற்றும் பிற முக்கியஸ்தர்கள் அணிவகுப்பைக் காண கர்தவ்யா பாதையில் உள்ள வணக்க மேடைக்குச் செல்வார்கள். பாரம்பரியத்தின் படி, தேசியக் கொடி ஏற்றப்படும், அதைத் தொடர்ந்து 21 துப்பாக்கி வணக்கத்துடன் தேசிய கீதம் இசைக்கப்படும். பல முதன்மையானவற்றில், 21-துப்பாக்கி சல்யூட் 105-மிமீ இந்திய ஃபீல்ட் கன்களுடன் வழங்கப்படும். இது விண்டேஜ் 25 பவுண்டர் துப்பாக்கிக்குப் பதிலாக, பாதுகாப்பில் வளர்ந்து வரும் ‘ஆத்மநிர்பர்தா’வைப் பிரதிபலிக்கிறது.

105 ஹெலிகாப்டர் யூனிட்டின் நான்கு Mi-17 1V/V5 ஹெலிகாப்டர்கள் கர்தவ்யா பாதையில் இருக்கும் பார்வையாளர்கள் மீது மலர் இதழ்களைப் பொழியும். ஜனாதிபதி வணக்கம் செலுத்தியவுடன் அணிவகுப்பு ஆரம்பமாகும்.

அணிவகுப்பு தளபதி, லெப்டினன்ட் ஜெனரல் தீரஜ் சேத், அதி விஷிஷ்ட் சேவா மெடல், இரண்டாம் தலைமுறை ராணுவ அதிகாரி ஆகியோர் தலைமையில் அணிவகுப்பு நடத்தப்படும். மேஜர் ஜெனரல் பவ்னிஷ் குமார், தலைமைப் பணியாளர்கள், தில்லி பகுதியின் தலைமையகம், அணிவகுப்பு இரண்டாவது-தலைவராக இருப்பார்.

சமீபத்திய கதைகள்