28.9 C
Chennai
Thursday, March 23, 2023
Homeஇந்தியாஆங்கிலேயர்களால் உருவாக்கப்பட்ட காஷ்மீர் பிரச்சனை, புதிய பாரதம் உருவாகி வருகிறது: கு.வி.ரவி

ஆங்கிலேயர்களால் உருவாக்கப்பட்ட காஷ்மீர் பிரச்சனை, புதிய பாரதம் உருவாகி வருகிறது: கு.வி.ரவி

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

விவேகா கொலை வழக்கு கடப்பா எம்பியின் தந்தைக்கு சிபிஐ...

மத்திய புலனாய்வு அமைப்பு (சிபிஐ) கடப்பா எம்பி ஒய்.எஸ். அவினாஷ் ரெட்டியின்...

பாரத் ஜோடோ யாத்திரையின் பீகார் பதிப்பில் பிரியங்கா காந்தி...

காங்கிரஸின் பீகார் பதிப்பான பாரத் ஜோடோ யாத்ராவின் கடைசி நாளில் கயாவில்...

நன்கு திட்டமிடப்பட்ட நகரங்கள் எதிர்காலத்தில் காலத்தின் தேவை: பிரதமர்...

எதிர்காலத்தில் நன்கு திட்டமிடப்பட்ட நகரங்கள் காலத்தின் தேவையாக இருக்கும் என்று பிரதமர்...

ஸ்டாலினுக்கு மோடி பிறந்தநாள் வாழ்த்து தெரிவித்தார்

பிரதமர் நரேந்திர மோடி புதன்கிழமை முறையே தமிழக முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலினுக்கு பிறந்தநாள்...

ஜெய்சங்கர் எந்த வகையான தேசியவாதத்தை பின்பற்றுகிறார்: ராகுல் காந்தி

காங்கிரஸ் முன்னாள் தலைவர் ராகுல் காந்தி ஞாயிற்றுக்கிழமை, வெளியுறவுத்துறை அமைச்சர் எஸ்...

காஷ்மீர் பிரச்சனை ஆங்கிலேயர்களால் உருவாக்கப்பட்டது என்றும், அப்போதைய தலைமை அதை உணரவில்லை என்றும், பாகிஸ்தானுக்கு எதிரான சர்ஜிக்கல் தாக்குதலுக்குப் பிறகு, இந்தியாவுக்கு எதிராக யாரும் கண்களை உயர்த்தத் துணிய மாட்டார்கள் என்றும் தமிழக ஆளுநர் ஆர்என் ரவி வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்தார். ஒரு செலவு. மேலும் அவர் மேலும் கூறுகையில், “புதிய பாரதம் அதன் ‘புருஷார்த்தத்தை’ உணர்ந்து வளர்ந்து வருகிறது.

1990 களில் காஷ்மீரில் நடந்த வன்முறையைக் குறிப்பிட்ட ஆளுநர், “இந்த பாரதம் தனது சொந்த புருஷர்த்தை உணர வேண்டும்” என்று கூறினார், அதை அவர் நாட்டின் வலிமை என்று அழைத்தார். “காஷ்மீர் அனைத்து அதிர்ச்சிகளையும் கடந்து செல்ல எந்த காரணமும் இல்லை. அது ஆங்கிலேயர்கள் நாட்டை விட்டு வெளியேறியது. பிரிட்டிஷ் பாராளுமன்றத்தின் சட்டத்தின் மூலம் நமது சுதந்திரம் கிடைத்தது. எங்களுக்கு முதல் தேசத் தலைவர் ஒரு ஆங்கிலேயர், முதல் இராணுவத் தலைவர். ஆங்கிலேயர்கள்தான் இந்தப் பிரச்சனையை உருவாக்கினார்கள். அந்த நேரத்தில் எங்கள் தலைமை அதை உணரவில்லை” என்று சென்னையில் நடந்த ‘விடாஸ்டா’ தொடக்க விழாவில் ரவி பேசுகையில் கூறினார்.

காஷ்மீரி பண்டிட்களின் துயரத்தை ஆளுநர் குறிப்பிட்டு, அவர்கள் சொந்த வீடுகளை விட்டு “துரத்தி விடப்பட்டனர்” என்று கூறினார். 90களின் முற்பகுதியில் நான் காஷ்மீருக்குச் சென்றபோது, காஷ்மீர் வன்முறையை ஏற்காது என்று எல்லோரும் சொன்னார்கள். அது அமைதி நிலம். ஆனால், தேச விரோதி அந்த உணர்வை அழிக்க நினைத்தான், எண்ணி, காஷ்மீரி பண்டிட்களை விரட்டினான். நமது சொந்த நாட்டவர்கள் தங்கள் இடங்களை விட்டு வெளியேற வேண்டிய மிகவும் சோகமான நாள். அங்கு சீக்கியர்கள் படுகொலை செய்யப்பட்டது…. இந்த பாரதம் தனது சொந்த புருஷர்த்தை உணர வேண்டும். அதுதான் நமது பலம், நாம் யார், நம்மால் என்ன திறமை இருக்கிறது,” என்று அவர் கூறினார். .

இருப்பினும், “புதிய பாரதம்” இப்போது உருவாகி வருவதாகக் கூறிய ஆளுநர், பாகிஸ்தானுக்கு எதிரான சர்ஜிக்கல் ஸ்டிரைக் சம்பவங்களை மேற்கோள் காட்டினார். “சர்ஜிக்கல் ஸ்டிரைக்கிற்குப் பிறகு, எல்லாம் அமைதியானது. செலவு இருக்கும் என்று யாரும் (இப்போது) துணிய மாட்டார்கள். இந்த புதிய பாரதம், அதன் ‘புருஷர்த்’ உணர்வுடன், உருவாகி வருகிறது, நாங்கள் அதைக் கொண்டாடுகிறோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

இந்த விவகாரத்தை ஐக்கிய நாடுகள் சபைக்கு எடுத்துச் செல்லாமல் இருந்திருந்தால், ஜம்மு-காஷ்மீர் முழுவதையும் இந்தியா பெற்றிருக்க முடியும் என்று கவர்னர் ரவி எடுத்துரைத்தார், மேலும் இது “வெளிப்புற அழுத்தம் மற்றும் உள் குழப்பத்தின் கீழ்” செய்யப்பட்டது என்றும் கூறினார். “சேர்வதற்கான ஒப்பந்தம் கையெழுத்தான பிறகு, மேலும் பேச்சு வார்த்தைகள் தேவையில்லை. ஜே-கே, கில்ஜிட், பால்டிஸ்தான் முழுவதையும் எங்களுடன் வைத்திருக்க முடிந்தது. ஆனால் எப்படியோ, வெளிப்புற அழுத்தம் மற்றும் உள் குழப்பத்தில், இந்த தெளிவின்மை வந்தது. காஷ்மீர் இணைப்பு முழுமையடையாதது போல் நாங்கள் பேச ஆரம்பித்தோம், ஒரு கற்பனை உருவாக்கப்பட்டது,” என்று அவர் கூறினார்.

“ஆனால், ஆங்கிலோ-அமெரிக்கன் சதி, அமெரிக்க அதிபரும், பிரிட்டிஷ் பிரதமரும் ஒரு கடிதம் எழுதினார்கள்: பாகிஸ்தானியர்களை பின்னுக்குத் தள்ள பலத்தை உபயோகிக்கிறீர்களா? பலத்தை பயன்படுத்தாதீர்கள், ஐ.நா.வுக்கு வாருங்கள், நாங்கள் அதை எதிர்த்துப் போராடுவோம். எப்படியோ நாங்கள் அப்பாவியாக இருந்தோம். நாங்கள் அதை ஏற்றுக்கொண்டோம், ஒரு ‘தற்காலிக’ அந்தஸ்தை உருவாக்குவதற்கான விலையை நாங்கள் செலுத்தினோம். முற்றிலும் தேச விரோதிகளாக இருந்த மக்கள், அவர்கள் ஒரு பங்குதாரர் என்று கூறினார், “என்று ஆளுநர் மேலும் கூறினார். இந்தியத்தன்மைக்கும் இந்தியாவிற்கும் “எதிரிகளாக” இருந்தவர்கள் பங்குதாரர்களாக மாறிவிட்டனர் என்று அவர் கூறினார்.

“பாரதத்திற்கும் (இந்தியத்திற்கும்) பாரதத்திற்கும் எதிரியாக இருந்தவர்கள் பங்குதாரர்களாக மாறினர். 2019 ஆம் ஆண்டு சட்டப்பிரிவு 370ஐ நீக்கி முழுமையான தீர்வு கிடைக்கும் வரை அமைதியை பிச்சை எடுப்பது போல் பேச ஆரம்பித்தனர். ரிக்வேத காலத்திலிருந்தே காஷ்மீர் பாரதத்தின் ஒரு பகுதியாக இருந்ததாகவும், இன்றும் அது பாரதத்தின் ஒரு பகுதியாக இருப்பதாகவும் ஆளுநர் கூறினார்.

“காஷ்மீர் கலாச்சாரம் இந்திய கலாச்சாரம்” என்று அவர் கூறினார்.

சமீபத்திய கதைகள்