28.9 C
Chennai
Thursday, March 23, 2023
Homeவிளையாட்டுசுமதி மற்றும் அமிஷா என்ற இரு ஜார்கண்ட் சிறுமிகளின் வாழ்க்கையை மாற்றும் கால்பந்து

சுமதி மற்றும் அமிஷா என்ற இரு ஜார்கண்ட் சிறுமிகளின் வாழ்க்கையை மாற்றும் கால்பந்து

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

IND vs AUS – 3வது டெஸ்ட்: இந்தியா...

இந்தூரில் உள்ள ஹோல்கர் கிரிக்கெட் ஸ்டேடியத்தில் ஆஸ்திரேலியாவுக்கு எதிரான இந்தியாவுக்கு எதிரான...

துணை கேப்டனை நியமிப்பது தேர்வை சிக்கலாக்குகிறது: சாஸ்திரி விளக்கம்

இந்திய அணியின் முன்னாள் பயிற்சியாளர் ரவி சாஸ்திரி, துணை அணித் தலைவர்...

ஆஸ்திரேலிய அணியை ஜடேஜா வழிநடத்த, இந்தியா 2-0 என...

ஞாயிற்றுக்கிழமை நடந்த இரண்டாவது டெஸ்டில் இந்தியா மூன்று நாட்களுக்குள் ஆறு விக்கெட்டுகள்...

ஐபிஎல் 2023 முழு ஐபிஎல் போட்டி அட்டவணையை...

இந்தியன் பிரீமியர் லீக் 2023 மார்ச் 31 அன்று ஹெவிவெயிட் சென்னை...

முதல் நாள் கிரிக்கெட் டெஸ்ட் ஆஸ்திரேலியா 94/3...

தொடக்க ஆட்டக்காரர் உஸ்மான் கவாஜா ஆட்டமிழக்காமல் அரைசதம் அடித்தார், இந்தியா ஆஸ்திரேலியாவை...

சென்னையில் நடைபெற்ற 20 வயதுக்குட்பட்ட பெண்களுக்கான தேசிய முகாமில், சுமதி குமாரி மற்றும் அமிஷா பக்ஸ்லா ஆகிய இரு ஜார்கண்ட் சிறுமிகளின் உண்மையான வாழ்க்கையை மாற்றும் வீரராக கால்பந்து உருவெடுத்துள்ளது. இரண்டு இளம் பெண்களுக்கு, கால்பந்து உண்மையான வாழ்க்கையை மாற்றும் — அது அவர்களுக்கு ஆழ்ந்த மன அமைதியையும் திருப்தியையும் அளிக்கிறது. கால்பந்து, எல்லாவற்றையும் விட, அவர்களுக்கு நேர்மறை அதிர்வுகளை வழங்குகிறது.

பிப்ரவரி 3-9, 2023 இல் வங்காளதேசத்தின் டாக்காவில் நடக்கவிருக்கும் SAFF U-20 மகளிர் சாம்பியன்ஷிப்பிற்காக சுமதியும் அமிஷாவும் இப்போது சென்னையில் உள்ள ஹோம் கேம்ஸ் ஸ்போர்ட்ஸ் அரங்கில் பயிற்சியில் ஈடுபட்டுள்ளனர். இன்னும் டீனேஜரான சுமதி ஏற்கனவே பாதிக்கப்பட்டுள்ளார். அவள் வாழ்க்கையில் நிறைய. ஆனால் ஒவ்வொரு முறையும் அவள் ஒரு சோகத்தால் பாதிக்கப்படுகிறாள், அவள் செய்ததெல்லாம் கால்பந்தில் அதிகம் ஒட்டிக்கொண்டதுதான். அது அவளது மிகுந்த வேதனையை அழித்து, ஒரு சிறந்த கால்பந்து வீராங்கனையாக மாற அவளை மேலும் உறுதியாக்கியது.

ஜார்க்கண்டில் உள்ள கும்லா மாவட்டத்தைச் சேர்ந்த 19 வயதான சுமதி குமாரி வழக்கத்திற்கு மாறாக வலிமையான பெண். 2019 ஆம் ஆண்டில், கோவாவில் தேசிய முகாமில் இருந்தபோது அவரது தாயார் காலமானதால், அவர் ஒரு பெரிய தனிப்பட்ட சோகத்தை சந்தித்தார். அவளது கிராமத்தில் தொலைபேசி இணைப்பு இல்லாததால், இரண்டு நாட்களுக்குப் பிறகு அம்மாவின் மறைவுச் செய்தி அவளுக்குத் தெரிந்தது. ஒரு பேரழிவிற்குள்ளான சுமதிக்கு ஒரு தேர்வு செய்ய வேண்டியிருந்தது – வீட்டிற்குத் திரும்பிச் செல்வது அல்லது முகாமில் தங்கி தேசத்தைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்துவது. நாட்டிற்காக விளையாடுவது நிச்சயம் தன் தாயை பெருமைப்படுத்தியிருக்கும் என்று தெரிந்ததால், அங்கேயே இருக்க முடிவு செய்தாள். “நான் கோவாவில் இருந்தபோது, ​​இரண்டு நாட்களுக்குப் பிறகு, என் அம்மா இறந்த செய்தி கிடைத்தது. நான் ஆதரவற்ற நிலையில் இருந்தேன், அதைப் பற்றி எதுவும் செய்ய முடியவில்லை. எனது பயிற்சியாளர்கள் என்னை வீட்டிற்குச் செல்லச் சொன்னார்கள், ஆனால் நான் தங்கி நாட்டிற்காக விளையாட முடிவு செய்தேன். அதுவே நான் எதிர்பார்த்த மன அமைதியை எனக்குக் கொடுத்தது” என்று AIFF செய்திக்குறிப்பில் சுமதி கூறினார்.

“இது உண்மையில் எனது வாழ்க்கையின் கடினமான கட்டம். ஆனால் எனது சக வீரர்கள் அனைவருடனும் களத்தில் இருப்பது எனது வலியை ஓரளவிற்கு மறக்க எனக்கு பலத்தை அளித்தது,” என்று அவர் மேலும் கூறினார். இந்திய அணியின் முக்கிய உறுப்பினர்களில் சுமதியும் ஒருவர். பக்கவாட்டில் அவரது சுறுசுறுப்பு மற்றும் வேகம் இல்லையென்றால், இளம் புலிகளால் 2019 ஆம் ஆண்டு U-17 பெண்கள் போட்டிகளில் அவர்கள் செய்த வாய்ப்புகளின் எண்ணிக்கையை உருவாக்க முடியாது. சுமதியின் தாக்கம் இந்தியாவின் U-17 மகளிர் உலகக் கோப்பை அணியில் இருந்தது. பயிற்சியாளர் தாமஸ் டென்னர்பி அவரது திறமையால் பெரிதும் ஈர்க்கப்பட்டார் மற்றும் AFC ஆசிய கோப்பை 2022 க்கான மூத்த மகளிர் அணிக்கு அவரைத் தேர்ந்தெடுத்தார்.

ஆனால் சோகமும் துரதிர்ஷ்டமும் சுமதியை மீண்டும் ஒருமுறை தாக்கியது. அவளது வலது முழங்காலில் முறிவு ஏற்பட்டு சில மாதங்கள் கால்பந்து விளையாட முடியவில்லை. அதிர்ஷ்டவசமாக, அவர் இப்போது மீண்டும் ஆடுகளத்திற்கு வந்து மீண்டும் நாட்டுக்காக கோல் அடிக்க தயாராகி வருகிறார். “என்னால் முடிந்த விதத்தில் அணிக்கு பங்களிப்பதில் நான் மகிழ்ச்சியடைகிறேன். நான் சீனியர் மற்றும் ஜூனியர் அணிகளுடன் இருந்தேன், மேலும் இந்திய ஜெர்சியை அணிந்து அசத்துகிறேன். சில மாதங்களாக எனக்கு பிடித்த விளையாட்டை விளையாடுவதை தவறவிட்டேன், ஆனால் இப்போது நான் நான் திரும்பி வந்தேன், அது எனக்கு மிகுந்த மகிழ்ச்சியையும் மகிழ்ச்சியையும் தருகிறது. மேலும் என் அம்மா வானத்திலிருந்து பார்த்து என்னைப் பற்றி பெருமிதம் கொள்கிறார் என்பதை நான் அறிவேன். நான் என்ன செய்தாலும் அது அவளுக்காக” என்று உணர்ச்சிவசப்பட்ட சுமதி.

அமிஷா பக்ஸ்லா, ஜார்கண்ட் மாநிலத்தின் கும்லா மாவட்டத்தைச் சேர்ந்த மற்றொரு வலிமையான தலைப் பெண் ஆவார், அவர் இந்தியாவின் நீலத்தை அணியும்போதெல்லாம் வலதுசாரிக்கு கீழே உள்ள போட்டியாளர்களுக்கு தொடர்ந்து அச்சுறுத்தலாக இருக்கிறார். கடந்த ஆண்டு ஜாம்ஷெட்பூரில் நடந்த SAFF U-18 பெண்கள் சாம்பியன்ஷிப் வென்ற அணியில், அவர் விளையாடிய ஒவ்வொரு வயதுப் பிரிவு போட்டிகளிலும் அவர் அணியின் முக்கிய வீரராக இருந்துள்ளார்.

வரவிருக்கும் டாக்கா சந்திப்பின் அமிஷா கூறுகையில், “இது இப்போது மற்றொரு போட்டியாகும், மேலும் வெற்றிபெற எங்களுக்கு மற்றொரு சவாலாக உள்ளது. “கடந்த இரண்டு வாரங்களாக பயிற்சியாளர்களான மேமோல் ராக்கி மற்றும் தாமஸ் டென்னர்பியின் கீழ் நாங்கள் கடுமையாக தயாராகி வருகிறோம், பங்களாதேஷில் எங்கள் எதிரிகளை எதிர்கொள்ள தயாராக இருக்கிறோம்.” “முந்தைய போட்டிகளில் இருந்து எனது கற்றல் அனுபவங்கள் அனைத்தையும் பயன்படுத்தி மீண்டும் எனது அணிக்காகவும், எனது நாட்டிற்காகவும் மற்றொரு பட்டத்தை வெல்வேன்” என்று உற்சாகமான அமிஷா கூறினார்.

அமிஷாவுக்கும் தொழில் அபாயகரமான காயம் ஏற்பட்டது, கடந்த ஆண்டு அவரது இடது முழங்காலில் அறுவை சிகிச்சை செய்ய வேண்டியிருந்தது. சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி அவளுக்கு மிகவும் வேதனையான சில மாதங்கள். இருப்பினும், அது அவளுடைய கனவுகளைத் துரத்துவதை எந்த வகையிலும் தடுக்கவில்லை. “நான் நம்பிக்கையை இழக்கவில்லை. சில மாதங்களில் நான் திரும்பி வந்து எனது அணிக்கு நல்ல கால்பந்து விளையாட உதவுவேன் என்று எனக்குத் தெரியும். இந்த விளையாட்டு நான் தேடும் மன அமைதியை அளிக்கிறது. ஆடுகளத்தில் பந்து இருக்கும் போது அது கொடுக்கிறது. வார்த்தைகளால் வெளிப்படுத்த முடியாத ஒரு உணர்ச்சிகரமான உணர்வு. என்னைப் பொறுத்தவரை, கால்பந்து தான் எல்லாமே – இது ஒரு வகையான வலி நிவாரணி, மென்மையானது, இனிமையானது மற்றும் பின் விளைவுகள் எதுவுமில்லை,” என்று அமிஷா மேலும் கூறினார்.

சமீபத்திய கதைகள்