28.9 C
Chennai
Thursday, March 23, 2023
Homeஉலகம்அங்காரா இருக்கும் போது துருக்கியுடனான பேச்சுவார்த்தையை மீண்டும் தொடங்க ஸ்வீடன் பிரதமர் தயாராக உள்ளார்

அங்காரா இருக்கும் போது துருக்கியுடனான பேச்சுவார்த்தையை மீண்டும் தொடங்க ஸ்வீடன் பிரதமர் தயாராக உள்ளார்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

அமெரிக்காவுடனான ஆயுத ஒப்பந்தத்தில் ரஷ்யாவின் பங்கேற்பை நிறுத்தும் சட்டத்தில்...

ரஷ்ய ஜனாதிபதி விளாடிமிர் புடின், அமெரிக்காவுடனான புதிய மூலோபாய ஆயுதக் குறைப்பு...

ஹாரி, மேகன் மேலும் அரச பிளவில் இங்கிலாந்தை விட்டு...

இளவரசர் ஹாரி மற்றும் அவரது மனைவி மேகன் ஆகியோர் பிரிட்டனில் உள்ள...

சீனாவின் அழுத்தம் காரணமாக தைவான் 619 மில்லியன் டாலர்...

தைவானின் F-16 கடற்படைக்கான ஏவுகணைகள் உட்பட 619 மில்லியன் டாலர் புதிய...

ஆப்கானிஸ்தானின் பைசாபாத்தில் 4.1 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது

வியாழன் அன்று 02:35:57 IST அளவில் ஆப்கானிஸ்தானின் ஃபைசாபாத்தில் இருந்து கிழக்கே...

தென் கொரியாவின் யூன் ஜப்பானுடன் மேம்பட்ட உறவுகளுக்கான நம்பிக்கையை...

ப்புகளைப் பகிர்ந்து கொள்ளும் ஒரு பங்குதாரர்" என்று அழைத்தார் மற்றும் கொரிய...

துருக்கி நேட்டோவில் இணைவதற்கான ஸ்வீடனின் விண்ணப்பம் தொடர்பாக ஸ்தம்பித்துள்ள பேச்சுவார்த்தைகளை மறுதொடக்கம் செய்ய தயாராக இருப்பதாக ஸ்வீடன் பிரதமர் உல்ஃப் கிறிஸ்டர்சன் செவ்வாயன்று தெரிவித்தார்.

கடந்த ஆண்டு உக்ரைன் மீதான ரஷ்யாவின் படையெடுப்பிற்குப் பிறகு பின்லாந்து மற்றும் ஸ்வீடன் ஆகியவை நேட்டோ உறுப்பினர்களை நாடின, பெரும்பாலான உறுப்பு நாடுகள் விண்ணப்பங்களுக்கு ஒப்புதல் அளித்திருந்தாலும், துருக்கி இன்னும் ஒருமனதாக செயல்படும் செயலில் அதன் ஒப்புதலை வழங்கவில்லை. மூன்று நாடுகளும் கடந்த ஆண்டு முன்னோக்கி செல்லும் வழியில் ஒரு உடன்பாட்டை எட்டின, ஆனால் அங்காரா

கடந்த மாதம் ஸ்டாக்ஹோமில் நடந்த போராட்டங்களைத் தொடர்ந்து பதட்டங்கள் அதிகரித்ததால், முஸ்லிம்களின் புனித நூலான குரானின் நகலை தீவிர வலதுசாரி அரசியல்வாதி ஒருவர் எரித்ததால், பேச்சுக்கள் நிறுத்தப்பட்டன.

“நாங்கள் செய்ய வேண்டிய முதல் விஷயம், நிலைமையை அமைதிப்படுத்துவது. உங்களைச் சுற்றி விஷயங்கள் எரியும் போது நல்ல பேச்சுக்களை நடத்துவது கடினம்,” என்று எஸ்டோனியாவின் தலைநகருக்கு விஜயம் செய்தபோது ஒரு செய்தி மாநாட்டில் கிறிஸ்டர்சன் கூறினார். பேச்சுவார்த்தைகளை மீண்டும் தொடங்குவதற்கான முன்நிபந்தனைகள் நல்லது, ஆனால் மே மாதம் துருக்கிய தேர்தல்கள் வரவிருப்பதால், உள்நாட்டுக் கொள்கையில் துருக்கி கவனம் செலுத்துவது புரிந்துகொள்ளத்தக்கது என்று அவர் கூறினார்.

“அவர்கள் விரைவில் (பேச்சுவார்த்தைகளுக்கு) தயாராகிவிட்டோம், நாங்கள் வெளிப்படையாக தயாராக இருக்கிறோம்,” என்று கிறிஸ்டர்சன் கூறினார். துருக்கி கடந்த வாரம் ஃபின்லாந்தின் விண்ணப்பத்தில் சாதகமாக இருப்பதாகக் கூறியது, ஆனால் இரண்டு நோர்டிக் அண்டை நாடுகளும் ஒரே நேரத்தில் சேர முற்பட்டாலும், ஸ்வீடனை ஆதரிக்கவில்லை.

பின்லாந்து மற்றும் ஸ்வீடன் விரைவில் உறுப்பினர்களாக மாறும் என நம்புவதாக ஃபின்லாந்து அதிபர் சவுலி நினிஸ்டோ செவ்வாயன்று தெரிவித்தார். கனடாவின் வருகை தரும் கவர்னர் ஜெனரலுடன் ஹெல்சிங்கியில் நடந்த கூட்டு செய்தி மாநாட்டில், “பின்லாந்து மற்றும் ஸ்வீடன் ஆகிய இரு நாடுகளும் கூடிய விரைவில் இலக்கு ஏற்றுக்கொள்ளப்பட வேண்டும்” என்று நினிஸ்டோ கூறினார்.

பின்லாந்தும் ஸ்வீடனும் முழு “இணை புரிந்துணர்வுடன்” முன்னேறி வருகின்றன, மேலும் நேட்டோவின் தலைமையகமான வெள்ளை மாளிகை மற்றும் துருக்கியுடன் நெருங்கிய தொடர்பில் இருப்பதாக நினிஸ்டோ கூறினார். ஸ்வீடன் மற்றும் பின்லாந்து உறுப்பினர்களாவதன் மூலம் பரந்த பால்டிக் பகுதி பயனடையும் என்று எஸ்டோனியாவின் பிரதமர் காஜா கல்லாஸ் கூறினார்.

“எங்கள் பிராந்தியத்தின் பாதுகாப்பிற்காக, இரு நாடுகளும் இணைந்தால் நன்றாக இருக்கும்,” என்று அவர் கூறினார்.

சமீபத்திய கதைகள்