30.5 C
Chennai
Monday, March 20, 2023
Homeஉலகம்கீழே விழுந்த சீன உளவு பலூனில் இருந்து எலக்ட்ரானிக் சென்சார்கள் மீட்கப்பட்டன

கீழே விழுந்த சீன உளவு பலூனில் இருந்து எலக்ட்ரானிக் சென்சார்கள் மீட்கப்பட்டன

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

அமெரிக்காவுடனான ஆயுத ஒப்பந்தத்தில் ரஷ்யாவின் பங்கேற்பை நிறுத்தும் சட்டத்தில்...

ரஷ்ய ஜனாதிபதி விளாடிமிர் புடின், அமெரிக்காவுடனான புதிய மூலோபாய ஆயுதக் குறைப்பு...

ஹாரி, மேகன் மேலும் அரச பிளவில் இங்கிலாந்தை விட்டு...

இளவரசர் ஹாரி மற்றும் அவரது மனைவி மேகன் ஆகியோர் பிரிட்டனில் உள்ள...

சீனாவின் அழுத்தம் காரணமாக தைவான் 619 மில்லியன் டாலர்...

தைவானின் F-16 கடற்படைக்கான ஏவுகணைகள் உட்பட 619 மில்லியன் டாலர் புதிய...

ஆப்கானிஸ்தானின் பைசாபாத்தில் 4.1 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது

வியாழன் அன்று 02:35:57 IST அளவில் ஆப்கானிஸ்தானின் ஃபைசாபாத்தில் இருந்து கிழக்கே...

தென் கொரியாவின் யூன் ஜப்பானுடன் மேம்பட்ட உறவுகளுக்கான நம்பிக்கையை...

ப்புகளைப் பகிர்ந்து கொள்ளும் ஒரு பங்குதாரர்" என்று அழைத்தார் மற்றும் கொரிய...

சந்தேகத்திற்குரிய சீன உளவு பலூனில் இருந்து, உளவுத்துறை சேகரிப்பிற்காக பயன்படுத்தப்படும் மின்னணு இயந்திரம் மற்றும் முக்கிய சென்சார்களை அமெரிக்கா மீட்டுள்ளது என்று அதிகாரிகள் திங்களன்று (உள்ளூர் நேரம்) அறிவித்தனர், நியூயார்க் போஸ்ட் தெரிவித்துள்ளது.

“அனைத்து முன்னுரிமை சென்சார் மற்றும் எலக்ட்ரானிக்ஸ் துண்டுகள் அடையாளம் காணப்பட்ட மற்றும் கட்டமைப்பின் பெரிய பகுதிகள் உட்பட, தளத்தில் இருந்து குறிப்பிடத்தக்க குப்பைகளை குழுவினர் மீட்டெடுக்க முடிந்தது” என்று அமெரிக்க இராணுவத்தின் வடக்கு கட்டளை ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

முக்கியமாக வானிலை ஆராய்ச்சிக்காகப் பயன்படுத்தப்படும் ஒரு சிவிலியன் ஏர்ஷிப் என்று சீனா கூறிய ராட்சத பலூனை பிப்ரவரி 4 அன்று அமெரிக்கா சுட்டு வீழ்த்தியது. அதன்பிறகு சில நாட்களில் கடற்படையினரால் கடலில் இருந்து பாகங்கள் மீட்கப்பட்டன.

அதன் கண்காணிப்பு திறன்கள் எவ்வளவு விரிவானவை என்பதை மதிப்பிடுவதற்கு எப்.பி.ஐ-யின் சான்றுகள் மறுமொழி குழுவின் உறுப்பினர்கள் எச்சங்களை ஆய்வு செய்து வருகின்றனர், ஆனால் பலூனின் “பேலோட்” — அதன் உள் மின்னணு சாதனங்களில் பெரும்பாலானவற்றை அணுக முடியவில்லை. இராணுவம் இப்போது முக்கியமான மின்னணு சாதனங்களை வைத்திருக்கிறது என்று நியூயார்க் போஸ்ட் தெரிவித்துள்ளது.

சீன உளவு பலூனின் கண்டுபிடிப்பு, ரேடார் மூலம் கண்டறியப்படாத அமெரிக்க விமானப் பாதையில் பறக்கும் பிற சாத்தியமான வெளிநாட்டு உளவுத்துறை-சேகரிக்கும் சாதனங்கள் குறித்து அமெரிக்க அதிகாரிகள் அதிக எச்சரிக்கையுடன் இருக்க வழிவகுத்தது. அமெரிக்க இராணுவ அதிகாரிகள் முன்னோடியில்லாத ஒரு நடவடிக்கையில் வார இறுதியில் மூன்று பொருட்களை கண்டுபிடித்து சுட்டு வீழ்த்தினர்.

இதற்கிடையில், அமெரிக்க பாதுகாப்பு செயலாளர் லாயிட் ஆஸ்டின் III, இந்த பொருள்கள் இராணுவ அச்சுறுத்தலை முன்வைக்கவில்லை, இருப்பினும், சிவில் விமானப் போக்குவரத்துக்கு ஆபத்து மற்றும் உளவுத்துறை சேகரிப்பு அச்சுறுத்தலாக இருக்கலாம் என்று கூறினார்.

செய்தியாளர்களிடம் பேசுகையில், ஆஸ்டின், “இப்போது, எங்களின் முன்னுரிமை — குப்பைகளை மீட்டெடுப்பதே ஆகும், இதன் மூலம் இந்த பொருள்கள் என்ன என்பதை நாம் நன்கு புரிந்து கொள்ள முடியும். நாங்கள் மற்ற மத்திய அரசாங்கத்துடன் நெருக்கமாக பணியாற்றி வருகிறோம். FAA, FBI, NASA மற்றும் பிற, நாம் என்ன பார்க்கிறோம் என்பதைச் செயல்படுத்துவதற்கு.”

“நிச்சயமாக, நாடுகள், நிறுவனங்கள், ஆராய்ச்சி நிறுவனங்கள் உள்ளிட்ட பல்வேறு நிறுவனங்கள் இந்த உயரங்களில் – அல்லது இந்த உயரங்களில் முறையான ஆராய்ச்சி உட்பட மோசமான நோக்கங்களுக்காக செயல்படுகின்றன என்பதை நாங்கள் அறிவோம்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

சுட்டு வீழ்த்தப்பட்ட மூன்று பொருட்களில் இருந்து அமெரிக்க இராணுவ குழுக்கள் இன்னும் குப்பைகளை மீட்கவில்லை — சீன உளவு பலூனை விட இது மிகவும் சிறியது என்று ஆஸ்டின் கூறினார்.

சமீபத்திய கதைகள்